ขอสอบถามพี่ๆ หน่อยครับรถ n16 เวลาเครื่องร้อนแล้ว สตาร์ทไม่ติด...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เจษฎาภรณ์ มติชน ทีวี ประจำจังหวัดระยอง, 2 เมษายน 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามพี่ๆ หน่อยครับรถ n16 เวลาเครื่องร้อนแล้ว สตาร์ทไม่ติด ต้องรอให้เครื่องเย็นนิดหนึ่งถึงจะสตาร์ทติด เครื่องชอบเร่งเอง แต่รถไม่วิ่ง

1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมไม่ทราบว่า N16 จะเหมือนกันไหม แต่ใน B14 อาการร้อนแล้วไม่ติดหรือติดยาก ส่วนมากมาจากรางหัวฉีดครับ
    B14 เวลาเปลี่ยนมันจะเปลี่ยน Regulate ด้วยเลยเพราะมันติดกัน N16 ถ้าหาเปลี่ยนได้ ลองดูครับ

หรือถ้าไม่เปลี่ยนผมเคยเอาออกมาล้าง ก็พอใช้งานได้ไปอีกพักใหญ่ ๆ ครับ แต่การล้างก็ยุ่งยากกว่าเพราะมันติดกันทั้งราง ไม่ได้แยกหัว

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เรื่องเร่งเอง ลองไล่การชดเชยรอบจากแวคคั่มและท่อลมต่าง ๆ ดูครับ น่าจะแยกกันคนละสาเหตุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้