---- ขอวิธีถอดเสาอากาศ หน่อยครับ ว่าถอดยังไง ---

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย primo_xx, 21 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ---- ขอวิธีถอดเสาอากาศ หน่อยครับ ว่าถอดยังไง ---
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ:)

2. primo_xx

747
    6
    0
    ช่วยหน่อยครับ เสาอากาศมันไม่ยอมลง...:cry:

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เคยถอดเมื่อซัก 5-6 ปี ก่อน
    ถ้าจำไม่ผิดนะ
    ถอดน็อตยึดออกหมดแล้ว
    เจ้าจุ๊บดำๆ ก็เอาไขควงปากแบนพันผ้าค่อยๆงัดออกครับ
    แล้วชุดเสาอากาศจะร่วงลงมาด้านล่างครับ

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จาถอดทำไมลาท่านอั๋น

5. primo_xx

747
    6
    0
    มันไม่ยอมลงคับก้อง และมีเสียงเฟืองตรงแถวๆมอเตอร์มันดัง เลยว่าจะแกะมาดูหน่อย
    แต่ไม่แน่ใจว่าถอดยังไง

ขอบคุณพี่โอ๋มากครับ จะทำตามพี่โอ๋บอกคับ:D

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตามหลักการ..นะอั๋น

ของอะไรที่ไม่เคยโดนถอด เราต้องใช้ความพยายามสูงหน่อย
    ถ้าไม่ยอมลง ก็ไม่ควรใช้กำลังครับ ต้องหาวิธีถอดให้ได้อย่างนุ่มนวล
    พยายามถอดด้านบนออกให้ได้ก่อน
    หากพยายามถอดด้านล่างก่อน มีโอกาสที่จะถอดไม่สำเร็จสูงมากครับ โดยเฉพาะของไม่เคยโดนถอด....
    ฉะนั้น ... อย่าใจร้อนครับ
    อิอิ

ปล.ถอดเสาอากาศนะครับ ถอดอย่างอื่น ผมไม่สามารถรับประกันครับ 555...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤศจิกายน 2009
  7. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ถอดอย่างอื่นอั๋นถนัดอยู่แล้วครับพี่โอ๋

ใช่ไหมท่านอั๋น

8. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ตกลงนี่ใช่ถอดเสาอากาศมั้ยครับ

9. primo_xx

747
    6
    0
    น่านสิ มองจากหลักการ มันเหมือนความหมายมันซ่อนเงื่อนยังไงก็ไม่รู้
    :D:D:D หรือว่าหลักการนี้ใช้ได้กับทุกสถานการณ์:D:D

10. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    อย่าลืม... นะครับ
    หลังจากที่เราถอดเสาอากาศได้สำเร็จแล้ว
    ยังต้องมีขั้นตอน การใส่เสาอากาศ อีกนะครับ
    ถ้าถอดได้แล้ว ลืมใส่ คงเสียอารมณ์มาก.... ครับ

เห็นรุ่นใหญ่ บ่นๆกันว่าใส่ไม่ได้ เพราะเสาอากาศไม่ทำงานอยู่ครับ 555...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้