ขอมั่งนะ ac 88 รถเก่าที่ไม่ค่อยมีคนสนใจ เลยสุดได้ไม่ยากอิๆๆๆ

การสนทนาใน 'Cars Show' เริ่มโดย fluke_darklamp, 26 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    หล่อเท่ครับ

2. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    เดี๋ยวเอามาลงอีก

3. ปัตติพงศ์

ปัตติพงศ์ New Member Member

176
    0
    0
  4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    สวยครับหล่อๆเลยแหะ

5. jack-za

jack-za New Member Member

43
    0
    0
    ล่าสุดเอาหน้าลงแบบขับไม่ได้เลย ต้องเอาเหล็กงันขึ้นหน่อยถึงขับได้ใช่ป่ะครับ........... เสร็จแล้วมาลงอีกนะครับ

6. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ไรของ เมิง .................

7. fluke_darklamp

288
    3
    18
    มาให้ดูอีกคับ

8. 88 ขั้นเทพ

9. fluke_darklamp

288
    3
    18
    """""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

10. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    รถสวยทั้งภายนอกและในเลยครับ (เคยไปทำรมดำกับคุณฟลุ๊กครับบ)

11. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    หล่อมากๆ

12. jack-za

43
    0
    0
    หล่อทั้งรถ ทั้งคน 55555......

13. fluke_darklamp

288
    3
    18
    คับเเจ๊ค

14. jack-za

43
    0
    0
    โห ชมหน่อย ยาวเลย เถียงบ้างก็ได้นะครับ เฮีย......

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หล่อครับ :D

16. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    หล่อเหลาเอาการคับ

17. fluke_darklamp

288
    3
    18
    เอารูป up date มาลงครับ

18. much

much New Member Member

239
    1
    0
    รถสวยมากครับ ชอบโป่งมากๆ

19. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    มายืนยัน ว่าสวยจริง ๆ

20. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    สวยงามมากเลย หาซ่อมอะไหล่เก่ายากมาก เอามาแทนอะไหล์แท้ดีกว่านะครับ แล้วขับวิ่งดีไหม โอเคไหม

21. fluke_darklamp

288
    3
    18
    หลังจากทำมาแล้ว (ก่อนเบ้าโช๊คขาด) ก็ถือว่าโดยรวมดีเลยครับ แต่ว่ามีอีกอย่าง หรือสองอย่าง ที่ผมยังไม่ค่อยพอใจนัก คือหนึ่ง เลย ช่วงชักของโช๊คหน้าหลังจากที่เราโหลดลงมาเเล้ว มีช่วงยุบตัวนิดเดียวเอง
    ซึ่งตัวรถแทบไม่ได้ซับแรงไว้เท่าที่ควรจะเป็น ไม่เหมือนรุ่นหลังๆ ที่มีช่วงชักมากขึ้น อาการของรถก็ดีขึ้นด้วย สองการควบคุมของ ตัวรถที่จะทำโดยระบบขับเคลื่อนที่ต้องการให้ตอบสนองได้ดี เวลาที่ต้องการ เช่นเวลาเข้าโค้งแรงๆ ต้องใช้เกียร์ ครัชท์ ช่วยด้วยแต่เกียร์ ออโต้แบบนี้ไม่สามารถทำได้
    หลังจากเบ้าโช๊คขาด ผมก็ได้มีโอกาสแก้ไข เรื่องต่างๆ ที่เคยติดค้าง อยู่ เช่นช่วงชัก ที่ทำออกมาได้มากกว่าเดิม 75 mm ซึ่งก็ต้องดีกว่าเดิมมากแน่ๆ ตัวรถกระชับขึ้น อีกทั้งยังสามารถปรับมุม camper ได้โดยไม่ต้องถอดล้อ เลยขณะอยู่บนเครื่องตั้งศูนย์ เกียร์ธรรมดาที่ถูกเปลี่ยนเข้าไปใหม่กับตำแหน่งคันเกียร์[​IMG]
    แป้นเบรค คันเร่ง ครัชท์ ที่ถูกวางในตำแหน่ง ที่ผมเป็นผู้ขับ กับคันเกียร์ที่สามารถปรับตำแหน่งได้เพื่อความเหมาะสม อีกทั้งปัจจัยอย่างอื่น เช่น พวงมาลัยไฟฟ้าที่สามารถ ปรับได้จากในรถ เพียงใช้มือปรับหมุน 3 step คือ เบา กลาง และหนืด ทำได้ทุกเวลาที่ต้อง การ อีกทั้งยังปรับ ความรู้สึกของตัวรถ ได้โดย การปรับโช๊คไฟฟ้า 32 ระดับ เก็บเป็น 3 ฟังชั่น เลือกแบบง่ายๆ คือ นิ่ม กลาง และแข็ง เท่านี้ผมก็ขับรถคันนี้ ที่ผมทำเองกับมือ ได้แบบสนุกๆแล้วครับ
    เอารูปมาลงอีก ครับหลังจากลงเครื่องไปแล้วเก็บ นู้นนี่ แล้วยังไม่เสร็เลยครับไม่ค่อยมีเวลาทำ
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2011
  22. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    แหล่ม

23. game007

game007 Legend (R.I.P.)

180
    1
    0
    ที่สุดของรุ่นนี้ แ่ต่งได้โดนสุดๆ

24. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ขอบคุณครับ

25. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ถ้าคันนี้ไม่สุดนะ มาต่อยผมได้เลย ^_^

26. fluke_darklamp

288
    3
    18
    งั้นเลยน่ะ .............. ยอมเจ็บแทนกันเลย 88 จงเจริญ 555

27. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    เมื่อวานไปเจอที่เซียงกงบางนาพอดีเลย สวยๆครับ

28. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    สบายดีมั้ยพี่ อิอิ

29. aod__25

aod__25 New Member Member

21
    0
    0
    ยังคงสภาพใว้ใด้ดีสวยครับ

30. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    พี่ชายที่แสนใจดี เก่งมากๆด้วยคับ ตัวจริงๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้