+*+ ขอนอกเรื่องรถหน่อยนะครับ ที่ไหนมีร้านรับซ่อมกล้อง digital บ้างครับ +*+

การสนทนาใน 'Camera' เริ่มโดย Berg_Tomaru, 4 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    แถวศรีนครินทร์ บางนา รามคำแหงได้ยิ่งดีครับ พอดีหน้าจอแตกน่ะครับ :eek: ขอบคุณมากๆครับ :)

2. BlueWish

BlueWish New Member Member

47
    7
    0
    ยี่ห้ออะไรหละครับ
    ถ้า Canon แนะนำว่าส่ง 0 เลยครับ อยู่สาธร (เครื่องนอกก็ส่งได้ครับ)

3. Berg_Tomaru

1,121
    19
    0
    ขอบคุณครับ Canon ครับผม :) พอจะมีเบอร์โทรไหมครับ :D

4. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    เราไปซ่อมมา 6000 กว่าบาทอ่ะ เครื่องใหม่10000กว่าบาท

หน้าจอแตกเหมือนเบิกอ่ะ

5. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
    บริษัท แคนนอน มาร์เก็ตติ้ง (ไทยแลนด์) จำกัด (สำนักงานใหญ่)

ที่ตั้ง 179/34-45 อาคารบางกอกซิต็ทาวเวอร์ ชั้น 9-10 ถ.สาทรใต้ ตำบลทุ่งมหาเมฆ สาทร จังหวัดกรุงเทพมหานคร 10120
    โทรศัพท์ 0-2344-9999
    โทรสาร 0-2344-9910
    เวลาทำการ
    วันธรรมดา -
    วันหยุด -
    ผลิตภัณฑ์ที่ให้บริการ
    พริ้นเตอร์
    สแกนเนอร์
    พรีเซ็นเตชั่น
    กล้องถ่ายรูป
    อิมเมจรันเนอร์
    เครื่องโทรสารมัลติฟังก์ชั่น
    เครื่องถ่ายเอกสารดิจิตอล
    ระบบจัดเก็บเอกสาร
    กล้องถ่ายวิดีโอดิจิตอล
    System Integration
    เครื่องคิดเลข
    Dictionary & Organizer

6. etoe_dpr

etoe_dpr New Member VIP

104
    6
    0
    แนะนำให้เข้า ศูนย์เหมือนกันครับ

หรือไม่ก็ต้อง ไปลอง เดินถามตามแถวๆ ถนนเสือป่า แถวนั้นรานขายกล้องเยอะ

ส่วนผม เคยเอากล้องฟิล์ม ไปซ่อมแถวๆ วัดราชนัดดา(ไม่รู้สะกดถูกหรือเปล่า)

แถวๆประตูผี ราชดำเนินอ่ะ อยู่แถวๆตรงข้ามร้านราดหน้าอ่ะครับ

เป็นร้านเก่าๆ เน่าๆ แต่เก่ง ราคาไม่แพง แต่ไม่รู้ จะซ่อม กล้องดิจืทอลได้หรือเปล่าครับ

ป.ล. ยังไง ก่อนตัดสินใจซ่อม ก็ ถามราคา ค่าอะไหล่ ค่าซ่อมไว้ก่อนนะครับ

เพราะ ว่า บางที ราคาถูกกว่า ซื้อใหม่นิดเดียวเอง ถ้าซื้อใหม่ อาจจะคุ้มกว่าครับ

7. Berg_Tomaru

1,121
    19
    0
    พอดีเพื่อนทำแตกน่ะครับพี่เชน ไม่รู้ว่าจะคุ้มซ่อมเปล่า กล้องซื้อจากญี่ปุ่นด้วย :eek:

ปล ซ่อมนานไหมครับ

8. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    เคยส่งไปซ่อมที่ศูนย์Canonทีนึง ccd เสีย นึกว่าโดนบานแล้ว ประกันหมดแล้วด้วย
    ที่ไหนได้ เปลี่ยนฟรี เค้าบอกมาว่ารุ่นนี้ประกัน ccd ให้ เหอๆ เจ๋งดี

พอลองมาศึกษาดู ปรากฎว่ามันเป็นความบกพร่องของรุ่น ก็เลยเปลี่ยนให้ฟรี
    ใครมีรุ่นตามนี้ ccd เสียเอาไปเคลมฟรีได้เลย

กล้องวีดีโอดิจิตอล
    MV600i ZR60
    MV630i ZR65 MC
    MV650i ZR70 MC
    MV700i ZR80
    MV750i ZR90
    MV5i Elura40 MC
    MV5i MC Elura50
    MV6i MC

กล้องดิจิตอล
    PowerShotA60
    Digital IXUS V3
    PowerShot A70
    Digital IXUS II
    PowerShot A75
    Digital IXUS IIs
    PowerShot A300

นอกจากรุ่นที่ประกาศไปข้างต้นแล้ว ยังมีกล้องดิจิตอลรุ่นที่ได้รับผลกระทบเพิ่มเติมดังนี้ครับ

PowerShot A40
    PowerShot A80
    PowerShot A85
    PowerShot A95
    PowerShot S1 IS
    PowerShot S60
    Digital IXUS V2
    Digital IXUS 330
    Digital IXUS 400
    Digital IXUS 430
    Digital IXUS 500

ที่มา http://www.magmareport.com/content.php?Content_ID=703

9. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ผมเคยตั้งกระทู้เกี่ยวกับ

รถ กับ กล้อง ทำไมไม่ควรให้ยืมกัน ..............

ก็แบบนี้ไง คนที่ยืมมักไม่รักษาดีๆแบบเจ้าของ เพราะไม่ใช่ของที่ตัวเองซื้อมา

ไงๆ ก็ซ่อมเสร็จไวๆๆๆ นะครับ

แนะนำหน่อย ถ้าค่าซ่อมแพง แล้วเรากะจะซื้อใหม่อยู่แล้ว ก็ซื้อใหม่ไปเลยดีกว่า คร้าบบบบบ

10. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ทำใจเลยครับเบิก เดือนกว่า รออะไหล่ แต่ถ้ารุ่นที่อะไหล่มี ก็ไม่น่านาน เป็นIZY ใช่ป่าว

ที่ผมเอาไปซ่อมเพราะว่ากล้องอันนั้นแฟนซื้อให้ ผมทำหล่น ถึงซื้ออันใหม่ก็ อะนะ ไม่ใช่อยู่ดี

ก็เลยตัดสินใจซ่อม เกือบได้เครื่องใหม่เลยอ่ะ มันเป็นIZY60 อ่ะเหมือนIZUS55 เลย

โดนค่ากรอบ หน้า หลัง หน้าจอ 6พันกว่าบาท

11. Berg_Tomaru

1,121
    19
    0
    ซ่อมมาแล้วครับ ค่าจอรวมค่าแรงเกือบๆ 2000 ขอบคุณทุกๆความเห็นและข้อแนะนำนะครับ :D

12. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ถ้าไมซีเรียส ก็ ผมซ่อมที่ คาเมร่าเซอร์วิสครับ ส่งไป 3-4 ครั้งแล้ว 2 ตัว ราคา ไม่แรงครับ คุยง่าย คุยกะช่างดำ หรือกะเจ๊ แกก็ได้ครับผม มี 2 สาขา ไม่ห่างกันมาก อยู่ตรง แยก แม้นศรี กับ ตรงข้ามดิโลสยาม ครับ ซอมดีครับ ตัวเก่า Z1 ตกน้ำมา ซ่อม มาหลายปีแล้ว ยัง ใช้ได้อยู่ทุกวันนี้ครับ http://www.dumcameraservice.com/ เข้าไปชมเลยครับ ที่นี่จะมีใบ เช็คว่าซ่อมอะไร ต่อมิอะไร บ้างอย่างละเอียดครับ

13. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    อ่าวไม่ได้อ่าน ครับ ช้าไปแล้ว ครับ ผม อะ อิอิ โทษทีครับ

14. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

วันนี้ไปมาแล้วครับ เจอเจ๊ ( กับลูกสาว วัย 17-18 หมวย ๆ ) ช่างดำไม่อยุ่

ขอบคุณมากครับที่มาแนะนำร้านไห้

เดี๋ยวรอดูผลงานต่อไป ว่าจะดีไหม อิอิ

อีก 1 อาทิตย์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้