ขอถามเรื่องการติดสติกเกอร์ Type R คับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย May_Outlaw, 25 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    พอดีได้สติกเกอร์มาแล้ว (พร้อมแผ่นทาบ) แต่ไม่รู้จะติดตรงไหนอ่ะคับ มีรูปเป็นแนวทางไหมคับ หรือมีคำแนะนำไหมคับ ขอบคุณคับ

2. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ขออนุญาตท่านเจ้าของรถด้วยนะครับที่เอารูปมาลง

3. pom_es04

pom_es04 New Member Member

237
    45
    0
    :eek::eek::eek:

4. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ได้ของจริงหรือของปลอมมาครับ ถ้าของจริง ผมอยากให้เก็บไว้ แล้วไปหาของปลอมมาติดดีก่า
    เพราะถ้าติดไป แล้วเกิดตรงเคลมสีตรงประตู สติ๊กเกอร์ก็ต้องถูกลอกทิ้งไป

แต่ก็แล้วแต่ครับ รัก ชอบ ก็ติดตรงไหนก็ได้ ตรงช่วงประตูหลังอะครับ

5. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    แล้วจะซื้อขอแต้มาทำไมอะพี่ฟาน :D

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  6. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    นั้นสิ 555+แล้วจะซื้อมาทำไม อิอิ

7. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    อืมมม นั่นดิ แล้วตูจะไปแนะนำเค้าทำไมว่ะเนี่ย 5 5 5
    (ประมาณว่าตัวตูเอง ไม่มีปังญาซื้อของจริงมาติด :D)

เอาครับ ได้อะไรมาก็ติดเลย แต่ก่อนติดควรฉีดน้ำหรือน้ำยาตรงที่จะติดก่อนนะครับ
    จะได้ขยับเขยือนตำแหน่งได้ ก่อนที่จะติดแบบถาวร :)

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  8. May_Outlaw

50
    0
    0
    ขอบคุณคำแนะนำนะคับ พอดีผมซื้อของแท้มาอ่ะคับ แล้วมันมีเทคนิคในการติดด้วยหรือเนี่ย (ที่ต้องฉีดน้ำหรือน้ำยาอ่ะคับ) ขอคำแนะนำเพิ่มเติมได้ไหมคับ ขอบคุณนะคับ
    ปล. แบบว่าม๊ะเคยติดติ๊กเกอร์กะเค้าซักครั้ง ขออภัยในความไม่รู้คับ T_T

9. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

269
    41
    0
    โดยปกติการติดสติ๊กเกอร์ เราเน้นที่ตำแหน่งที่พอใจที่สุดใช่มั๊ยครับ
    แต่ถ้าติดลงไปเลย โดยไม่มีการฉีดน้ำหรือน้ำยาเช็ดกระจก จะทำให้การติดลำบาก
    ลองคิดตามนะครับ ถ้าเราติดลงไปเลย พอกาวสติ๊กเกอร์มันติดลงกับตัวรถแล้ว การที่จะขยับให้ตรงที่ตรงทางที่เราต้องการมากที่สุดจะทำ
    ได้ยาก เพราะมันจะไม่สามารถขยับเขยื้อนให้ตรงอย่างที่เราต้องการ
    แต่ถ้าฉีดน้ำหรือน้ำยาฉีดกระจกตรงบริเวณที่จะติดก่อน เวลาเอาสติ๊กเกอร์ไปทาบตรงส่วนนั้น ก็จะสามารถขยับให้ตรงที่ตรงทางได้
    เพราะกาวสติ๊กเกอร์ จะยังไม่ติดกับตัวรถ เพราะมีน้ำหรือน้ำยาเช็ดกระจกกั้นอยู่ พอได้ตำแหน่งที่ถูกใจแล้ว ก็ค่อยๆรีดสติ๊กเกอร์ให้แนบกับ
    ตัวรถ น้ำหรือน้ำยาก็จะถูกดันออกมา และกาวสติ๊กเกอร์ก็จะติดลงไป รอให้แห้งสักพักก็หล่อแล้วครับ

ป.ล. งงมัยครับ กับคำอธิบาย ผมเองก็งงครับ เอาเป็นว่า ถ้าสะดวกมามิตติ้งเสาร์นี้ มีคนติดให้เห็นภาพแน่ครับ :D

10. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ส ว ย แ ห ล่ ม จิ ง ๆ ร ถ ป ร ะ ธ า น เ ร า

11. AngeL BoY

AngeL BoY New Member Member

19
    1
    0
    ของปลอมเท่าไรอ่ะครับ ชื้อได้ที่ไหน ขอบคุนครับ

12. May_Outlaw

50
    0
    0
    ขอบคุณนะครับพี่ ถ้าไงจาลองดูคับ แต่ถ้าปอด(แหก) จะไปรบกวนพี่ๆ ที่มีตติ้งนะคับ

13. yoosabai

yoosabai New Member Member

163
    14
    0
    เทคนิคเยอะจริงๆ นะท่าน สเตฟาน :D

14. Jurist

Jurist Guest

0
    0
    0
    คุณสเตฟานคับ ระหว่างน้ำกับน้ำยาเช็ดกระจก ตัวไหนดีกว่าคับ

15. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0

น้ำยาเช็ดกระจกครับ:cool:

16. May_Outlaw

50
    0
    0
    ติดเรียบร้อยแล้วคับ งามหลายๆ อิอิ ขอบคุณมากๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้