ขอถามเกี่ยวกับการใช้แก๊สโซฮอล์

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย jewy, 13 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jewy

jewy New Member Member

2
    0
    0
    cef a31 rb20e ปี1990 สามารถใช้แก๊สโซฮอล์E10 ได้ไหมคับ หรือหาข้อมูลได้จากไหนบ้าง ทุกวันนี้ใช้แต่เบนซิน91อย่างเดียวเลย

2. EVORA_By_nu080

EVORA_By_nu080 New Member Member

83
    2
    0
    ผมว่าถ้าจะลอง ควรใส่โซฮอล 95 จะดีกว่านะครับ......แต่ใส่ได้ไม่ได้นี้ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ

3. jewy

jewy New Member Member

2
    0
    0
    ถามเรื่องช่วงล่างหน่อย

จะต้องเช็คอะไรบ้างกับระบบช่วงล่างของรถa31 ค่าใช้จ่ายจะประมาณเท่าไหร่ ช่วยแนะนำอู่ทำช่วงล่างดีๆหน่อยเอาแถว รามอินทรา,มีนบุรี ขอบคุณจ้า

4. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    95โซล(ฮอล ใช้มานานร่วม2ปีแล้ว กล่องโม เปลี่ยนโบ (วิ่งปกติน่ะ)

มันมีวิธีทำครับ

5. Heretic_KE70

Heretic_KE70 New Member Member

8
    0
    0
    แก๊ซโซฮอล์มันจะมีแรงกัดมากกว่าเบนซิน
    ถ้าอยากใช้แก๊ซโซฮอล์จริงๆ ก็ควรจะเปลี่ยนพวก ท่อยาง ที่จะต้องสัมผัสกับตัวน้ำมันอ่ะครับ

ส่วนเรื่องน้ำมัน ควรใช้ ออกเทน95 ดีกว่าครับ เพราะ RB แรงอัดมันเยอะ ความร้อนจะสูง
    เติม95 เพื่อป้องกันการชิงจุดระเบิดก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้