ขอคำแนะนำหน่อยครับ มือใหม่วาง J แล้วมีปัญหาครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Yorch, 3 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yorch

Yorch New Member Member

2
    0
    0
    ไมตี้ ปี 94 วาง 2j ge แล้วมีปัญหาครับ
    - ความร้อนขึ้นเวลารถติด (พัดลมไฟฟ้า 2 ตัว วางหน้าหม้อน้ำ ดูดแผงแอร์แล้วเป่าหม้อน้ำ)ถ้าจะติดพัดลมที่แรงๆจะแก้ปัญหาได้หรือเปล่าครับ หรือพวกพี่ๆมีคำแนะนำอะไรก็บอกมาได้เลยนะครับ
    - พอวางเครื่องมาได้แค่เดือนเดียวเข็มไมล์ก็ขาด มันเกี่ยวกันหรือเปล่าครับ ผมควรจะใช้เรือนไมล์ของตัวไหนดีที่ไม่ต้องแปลงมาก
    - ผมว่าจะเดินท่อไอเสียใหม่ ผมควรจะใช้ขนาดไหน แบบไหนดีครับที่เสียงไม่ดังมาก แต่วิ่งออกครับ

พวกพี่ๆที่วาง เจ มามีอะไรจะแนะนำก็บอกมาได้เลยนะครับ แบบว่า มือใหม่ยังไม่ทราบอะไรมาก
    ขอบคุณพวกพี่ๆด้วยครับสำหรับคำแนะนำ

2. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    1. ????ἧ???????ͧ???ͺ???к? ?? ˹??ö??????ҧ?Ѻ?????
    2. ???????Ҵ?ѧ䧤?Ѻ ?? 94 ????俿?? ????????ͤ?Ѻ?????????? ?????????ش ????????Ѻ ????ͧ?Դ????¹?????????? ??Ѻ ?????????????????? ????????¹?????????Ңͧ????Ң?¼??Ф?Ѻ???????????????
    3. ????ͧ??? 2.2 ? 2.5 ???? ???;ѡ??????ͺ??Ѻ
    ??Ѻ

3. boyzodaza

boyzodaza New Member Member

102
    0
    0
    มาซุ่มอ่าน เผื่อซักวัน ได้ลงJ คับ หาข้อมูลทีละนิด

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามนั้นเลยครับ เซียน JZ NA มาตอบแล้ว:):):)

5. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    สงสัยไม่ได้ทุบห้องเครื่องแน่ๆมันมายันด้านหน้าความร้อนออกไม่ทันแล้วย้ายแผงแอร์ลงใต้ท้องด้วยครับแค่นี้ปัญหาก็จบครับ

6. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ตามพี่หนุ่มเลยคับ
    แต่ผมไปวาง 1J ไม่โบ ที่ช่างจิน พัดลม ของโอเปิ้ล 2 ตัวหน้าแผงแอร์ เป็นพัดม 2 สปิด ใช้งานมาระยะหนึ่งแล้ว
    ก้อไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน
    ผมต้องขับรถไปทำงานแถวสีลม
    รถติด ความร้อนก้อปกตินะคับ

7. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    ข้อมูลทั้งนั้น

8. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อะไรใต้ท้องหรือพี่เบน เอาอีกแล้วนะตลอดเลยนะครับ :D:D:D:D:D:D

9. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ท่อแนะนำ 2.2 ครับ หม้อพักไส้เยื้อง ดังกำลังดีไม่หนวกหู

10. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    เค้าว่ากันว่า เกย์ความร้อนมันไม่ตรงใช่ปะ ระหว่าง ดีเซลกะเบนซิน ไม่รู้นะเขาบอกมา

11. มาม่า

มาม่า New Member Member

1
    0
    0
    อยากกินเจมั่งจัง กินเนื้อชักไม่ไหวแล้ว

12. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    แหม เห้นรถแล้วก็ยังนึกไม่ออก
    บอกอย่างนี้ อ๋อ เลย เคยเห็นรถที่อู่
    ว่าแต่ช่วยแนะนำรายละเอียด สมาชิกด้วยครับ
    จะได้แก้ไขปัญหาให้จบ

13. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    วางที่ไหน ครับ

14. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    อู่อยู่แถวบางบัวทองครับวัดโมลี
    ส่วนเรื่องความร้อนขอผมเปลี่ยนไมล์ใหม่ครับเป็นไมล์หน้ามืดเซ็นเซอร์ความร้อนมากับเครื่องครับ
    ตรงกับไมล์ครับ
    อ้อขอผมดมแก๊สแล้วนะครับในเมืองรถติดอยู่ที่ประมาณ 1.5-1.7 นอกเมืองทางไกลประมาณ 1.2-1.4 บาท/km
    แก๊สติดแถวราอินทรา ซ.รามอินทรา56 ราคา 17800บาท
    ถังแก๊ส 75ลิตร+ramda+หม้อต้มhana ราคารวมติดตั้งนะครับไปเช้ารับรถเย็น ร้านอยู่หน้าซอย
    แต่ถ้าให้ทางร้านจัดให้อยู่ที่ 15500บาท
    ถังแก๊ส 50 ลิตร+ramda+หม้อต้มอะไรผมจำไม่ได้
    ของผมเปลี่ยนหม้อต้มกับเพิ่มขนาดถังแก๊ส ถัง1300 บาท หม้อต้ม 1000 บาท

15. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ตามเพื่อนๆแนะนำเลยครับ กูรูทั้งนั้น

16. อยากลง j บ้างจัง

17. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    อยาก ลง เจ มั่ง จัง เจโบบวกแก๊ส

18. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เก็บข้อมูล.......

19. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    วางเจแล้ววางใจ เพราะเจไม่เคยทำให้เราเสียใจ

20. chapbsk

chapbsk New Member Member

17
    0
    0
    1.ย้ายแผงไว้ใต้ท้อง
    2.ใช้ดิจิตอลของมาร์คทู
    3.ตามสมาชิก

21. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    เดี๋ยวตามไป

22. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าจะมีร ป ทุกขั้นตอนเลย นะครับ เจ๋งดี
    เข้ามาศึกษาข้อมูล

23. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    ศึกษาอีกนิด กินผักต้ม

24. jo772

jo772 New Member Member

87
    0
    0
    เจโบ กับ เจไม่โบ ราคาต่างกันเย่อะไหมครับ

25. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    คุยเรื่อง 1uz กันเหรอครับ คุยด้วยคนจิ

ปล.ผมล้อเล่น งุงิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้