ขอคำแนะนำครับ

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย lol, 23 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lol

lol Guest

0
    0
    0
    civic coupe สามารถนำมาแปลงเป็นหน้า DC2 ไฟยาวได้มั๊ยครับ ต้องทำอะไรเพิ่มบ้าง ขอบคุณครับ

2. fugiyama

fugiyama New Member Member

223
    3
    0
    ประธานพิจารณาเองแล้วกัน ไม่ออกความคิดเห็น แต่อยากมีส่วนร่วม

3. AUTO ART

AUTO ART New Member Member

116
    2
    0
    ถ้า จะแปลงหน้าเปน DC 2 สู้แปลงตูด เปน EK 9 จะดีก่า มั้ยครับ

4. lol

lol Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณคำแนะนำครับ คงจะไม่เหมาะใช่มั๊ยครับ เรื่องของเรื่องก็คือ ชอบDC2 ครับแต่รถมีน้อยมากๆ แต่ Civic Coupe มีรถเยอะกว่า เลยลองคิดดูว่ามันจะเป็นไปได้ไหมครับ ที่จะได้มีLook ใกล้เคียงกะ DC2 แค่นี้แหละครับ^_^

5. fugiyama

fugiyama New Member Member

223
    3
    0
    รถมีเยอะ แต่ อยู่ที่ว่าจะหา และสู้ราคาหรือเปล่า เพราะ เดิมๆ ก็อาจจะมี 4 กลางๆ ถึง 5 ต้นๆ แต่อย่างว่า การแปลงรถ มันทำให้คุณดู Look ใกล้เคียงกับ dc2 ก็จริง แต่คนอื่นที่เค้าเล่นรถเป็นหรือว่าพอมีประสบการณ์เรื่องรถ เค้าจะมองและแอบด่าคุณอยู่ก็ได้ ผมพูดจริงๆ ไม่งั้น ผมก็อยากเอา dc2 ผมแปลงเป็น เฟอรารี่เลย แต่ผมทำไม่ลง

6. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    ดีใจที่ทุกท่านยังคงให้ความสำคัญกับพวกเรา^^

นี่เป็นหนึ่งในกระทู้ที่ถูกถามบ่อย เพียงแต่ว่าจะแปลงจากอะไรมาได้บ้าง

ใจความสำคัญมันก็อยู่ตรงนั้นหละคับว่า รถดีไม่มี ตังไม่ถึง

ผมจะบอกให้ว่า สองข้อใหญ่ๆตรงนั้น บางทีมีแล้ว แต่ตัวเราเองก็สบเหตุให้ไม่มีหรือเลิกมีได้

ว่าไปนั่นเรื่องวาสนาในการครอบครอง^^ หลายคนได้มาแล้ว ก็พบพาลกับบดทดสอบอันหนักหน่วง

กับการเกเรของรถซึ่งรุ่นนี้ก็ไม่ต่างกับหลายๆรุ่นที่ต้องการการดูแลและใช้งบในการทำ ซึ่งถ้าดูมาดี

งบในการลงทุนตรงนี้ก็น้อยลง เพราะรุ่นนี้ปัญหาน้อยมากแล้วสำหรับผม

รถทุกรุ่นมันมีคุนค่าในตัวของมันคับ ทำดีๆทำแบบตั้งใจ สวยได้ไม่แพ้กัน ไม่ต้องหยิบยืม

หรือพยายามทำมันให้กลายเป็นอย่างอื่น เพราะทำไปคนเล่นรถเค้าดูออก สวยไม่สวยไม่ใช่เรื่องใหญ่ แต่กลายเป็น

เกมส์ photo hunt ของคนอื่นไป แทนที่จะมองว่าเราขับ dc2(คูเป้) กลับมองว่าเราแปลงมากี่จุด

เงินไม่พอจิงๆ ผมว่า da ของใครบางคน เก่าหน่อย แต่ไฟแรงทีเดียว ซื่อต่อเค้าได้เลย^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้