ขอคำปรึกษา จะเอาMighty X ไปแปลงเป็นโป่งหน้าหลังครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย powerone9, 14 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. powerone9

powerone9 New Member Member

139
    1
    0
    คือว่ารถผมตัวเก่าไม่โป่ง ไมตี้แคบ อยากจะเอาไปแปลงเป็นโป่งหน้าหลัง อยากสอบถามราคาและร้านที่ขายหน่อยครับ
    จะแปลงโป่งหน้าหลังแต่อยากจะเป็นตาโบ้ครับกันชนsurf

1.กาบโป่งหน้าเอาเป็นตาโบ้ต้องบอกของอะไรราคาเท่าไรซื้อได้ที่ไหน ทั้งของใหม่และมือ2
    2.กาบโป่งหลังราคาเท่าไรครับแล้วเอามาใส่ได้พอดีเลยหรือป่าว เห็นพี่BLITZ-MODELบอกไว้กาบโป่งหลังเนี้ย มันจะสั่นกว่ากาบกระบะขอบขึ้นอยู่ที่ว่าเราจะตัดหรือต่อกระบะครับ แล้วต้องทำอย่างไรอะครับผมอยากได้ไม่มีขอบกระบะเลยเอาเป็นโป่งหลังกระบะเต๊มเลย
    3.กันชนหน้าของsurfซื้อได้ที่ไหนครับราคาเท่าไร
    4.กระจังหน้ารูปตัวยูราคาเท่าไรซื้อได้ที่ไหน
    5.ไฟมุมซื้อที่ได้ไหนราคาเท่าไรครับของsurfกับไมตี้pulsเหมือนกันหรือป่าว

ขอบคุณพี่ล่วงหน้าด้วยครับมีอะไรเพิ่มเติมเดียวผมจะเข้ามากระทู้นี้บ่อยๆ:)

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สงสัย จะรอ เพื่อนๆ เราที่ไปเดินเซียนกง บ่อยๆ มาตอบแล้วล่ะ ครับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ซื้อใหม่เหล็ก ราคา 1200+- ของเชียงกง 1200
    ซื้อเชียงกงดีกว่าครับได้ ของนอกตรงรุ่นมีไฟเลี้ยวแก้ม และรูเสาอากาศไฟฟ้า

กาบกระบะโป่ง ราคาบ้านเราใหม่ 1500+-
    การตัดหรือต่อ โทรมาคุยดีกว่าครับ

กันชนหน้า SURF 130 3500+++ เชียงกง

ของหายากอะครับ เชียงกงมีมาแล้วไปไว

ถ้าซื้อกระจังหน้า ก็อาจจะมีไฟมุมมาด้วยนะครับ

แนะนำนะครับทางที่ดี ถ้าจะให้ครบ

ซื้อทั้งหน้าตัดมาเลยดีกว่าครับ

หน้าตัด SURF 130 ก็ราคา 8000++

มีไฟฟน้าไฟมุมกระจังหน้ากันชนหน้า

หน้าตัด SURF แบบ รถไอ้สลิม ผมจำรุ่นไม่ได้ อิอิอิอิอิ

ก็ราคาพอกันมั้งครับ แต่หายากแล้วตอนนี้

4. ท่านประธานมาตอบให้แว้ว ..............(อย่าลืมเบรคผมนะครับ) ฮิๆ

5. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    ให้คำปรึกษาได้ทุกเรื่องเลย ^^

ใจดีมากเลย ... ไว้คราวหน้าผมขอคำปรึกษามั้งนะคัฟพี่แมน ^^

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคัฟ ^^

6. powerone9

139
    1
    0
    ขอบคุณท่านประธานและทุกๆคนมากๆครับ เดียวมีความคืบหน้าอย่างไรจะมาบอกครับ ว่าแต่เชียงกงรังสิตจะมีไหมเนี้ยของsurfเพราะบางนาไกล- -"

7. หมอมาตอบแว้ว

8. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    สวยกันหมดเลย ครับ ตัวนอกแต่วิ่งในไทย คริกๆๆ

9. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    จัดไปคับสำหรับ hilux ของเรา เอาให้สวยไฮโซไปเลยคับ

10. ^Now_HYBRID^

^Now_HYBRID^ New Member Member

4,656
    2
    0
    รอชมคับ

11. ไม่จริงครับๆ เรื่องเงินไม่เห็นปรึกษาได้เลยอ่ะ :D:D:D:D:D:D:D

12. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    ตามที่ประธานแมนว่าเลยครับ

ซื้อหน้าตัดไปเลยครับ..แน่นอนกว่าครับพอดีๆสวยๆของครบๆ

ของผมก็ตัดมาครับ 130 V6 ครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=641714

13. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    งานนนี้ทำเสร็จ ออกมา สวยแน่ๆครับ

14. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ตามหมอแมนว่าเลยครับ

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
  16. powerone9

139
    1
    0
    ขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาให้คำแนะนำค๊าบบบบ

17. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    รอดูตอนต่อไป

18. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ทำกันไปครับ

19. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0
    เชียงกงรังสิตเคยไปถามมาแล้วอะโบ้ท อย่าว่าแต่หน้าตัดเลย เจอแค่ไฟในกันชนตัว LN130 พวกจะเอา 1800
    แม่งบ้าไปแล้วววววว ไปบางนาดีกว่า กันชนหน้ายกมาทั้งตัวแค่ 3500 คุ้มกว่าเยอะ
    ขนาดว่าเราแต่ตัวไปโทรมๆเลยนะ มันไม่ให้ต่อ ไม่ลดเลยละ บอกหายาก มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

20. powerone9

139
    1
    0

ขอบคุณค๊าบบบบบบบบบบ:)

21. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    เสร็จแล้ว ถ่ายรูปมาชมแบบหล่อๆ นะครับ

22. ReniZe

ReniZe Member Member

127
    2
    18
    ที่เคยไปดูเซียงกงรังสิตแทบจะไม่เห็นอะไหล่ SURF เลย อาจจะมีแต่ไม่เห็น ถึงมีก็แพงเกินเรื่อง แนะนำอีกเสียงว่าไปดูที่บางนาดีกว่า

รอชมคับ เอาใจช่วย สู้ๆ

23. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ตอนนี้อะไหล่ เซิฟ หายากนิสนึง

ถ้าเจอจะเก็บ เอามาฝาก คัฟ

24. powerone9

139
    1
    0
    ขอบคุณครับ:)

ตอนนี้ผมคิดจะแปลงเปงโปร่งหน้าหลังก่อนกันชนหน้าเดิมไปก่อนเดวพอหาsurfได้แล้วค่อยใส่ที่หลังอย่างงงี้ได้ป่าวครับ ชุดหน้าเดิมไปก่อน ไฟหน้ากะจังกันชน แต่ยกเว้นไฟมุม เพราะไฟมุมต้องเปลียนเป็นsurfเลย แล้วไฟมุมsurfกับไฟมุมไมตี้plusเหมือนกันไหม ถ้าของsurfดูอย่างไร :D

25. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    รีบทำรีบหล่อนะครับ

26. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    surf surfๆๆๆๆๆๆๆ

27. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    อย่าลืมเอามาให้ชมบ้างนะครับ

28. JZ_std.

8,075
    74
    0
    สรุปว่าจะเเปลงเป็นรุ่นไหนอะครับ

รุ่นผม 130

หรือจะแบบรถไอ้สลิม 106 อะครับ

ราคาแก้มซื้อเชียงกงรังสิตน่าจะมีครบแก้ม SURF มีไฟเลี้ยวที่แก้มด้วยตรงรุ่น พร้อมรูเสาอากาศ ครบๆๆๆๆๆๆๆ

29. powerone9

139
    1
    0

2รุ่นนี้ แก้มกับไฟมุมเหมือนกันป่าวครับพี่ ตอนนี้ตัดสินใจอยู่ว่าจะเอารุ่นไหนดี ชอบทั้ง2อย่าง:)

30. JZ_std.

8,075
    74
    0
    แก้มเหมือน ไฟไม่เหมือน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้