ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ......

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย BadzzBoyzz, 14 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BadzzBoyzz

BadzzBoyzz Member Member

46
    2
    8
    พอดีผมพึ่งได้ R11 มาไว้ในครอบครอง ตอนนี้รถมีปัญหาเยอะมาก ช่วงล่างวิ่งทางขรุขระ เสียงดัง ก็อกๆ เหมือนนั่งรถแท็กซี่เลย เอาโช๊คไปอัดน้ำมันมาแล้ว เปลี่ยนลูกหมากปีกนกมาแล้ว ก็ยังไม่หาย ใครมีร้านดีๆช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับ อีกเรื่องนึงที่อยากรบกวนคือ อยากได้สเกริ์ตหน้าครับ ใครมีร้านทำขอเบอร์หน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ปล. ยังไงๆ ผมก็จะทำรถคันนี้ให้ดีให้ได้ ผมชอบรุ่นนี้มาตั้งแต่เด็ก อ่อ ขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ ชื่อ บอย อยู่รามอินทรา ครับ :D

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เท่าที่ว่ามา ทำไปพอสมควรแล้วนะคร้าบ เสียงที่ดังน่าจะมาจากลูกยางเหล็กกันโคลงครับผม

เพราะว่าเจ้าตัวนี้ ไปก้มๆ มองๆ มันมักไม่ขาดครับ แต่มันแข็ง เลยมีเสียงดัง

ต้องเปลี่ยนเอาใหม่ๆซิงๆ นิ่มๆเนียนๆเข้าไปแทนครับ

รามอินทรา ต้องไปตี๋มิสทีน สุขาภิบาลสามครับ ซอยมิสทีนเลี้ยวเข้าไปเลยคร้าบ...

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ยินดีต้อนรับคร้าบ

สเกิตหาเอาตรงรุ่นดีก่าครับ...ลองถามพี่ๆในนี้ดู

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ฮึๆ เป้น ธรรม ดา ครับ

วิ่ง ราม อิน ทรา บ่อย แล้ว เจอะ กัน ครับ เห็น ก็ ทัก ทาย ได้

ร้าน ไป เบอร์ ผม เห็น แถวๆ นนทบุรี อะ พี่ เคย มี เพื่อน ไป ทำ ตูด เป็ด ทรง แดรก ใส่ ไม่ แพง งาน ok เลย ครับ แถวๆ แยก สามัคคี อะ ครับ

ถ้า ตรง รุ่น พี่ ก็ กำ เงิน ไว้ สัก 7500 อะ ครับ รวม ค่า ทำ สี ประ มาณ เนีย อะ ครับ
    3500 + 4000 คือ เพื่อ ไว้ เลย นะ ครับ แหะ ใส่ แล้ว ก็ งั้นๆ อะ พี่ ขนาด ผม ใส่ ยัง ไม่ มี คน ชม เลย 555+

5. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ยินดีต้อนรับครับผม อยู่แถวๆรามอินทรากันหลายคนนะนี่

ว่างๆ ตอนเย็นๆ นัดหาอะไรกระแทกปากกันดีกว่า อิอิ :D

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เข้าขั้นโรคจิต ซาดิทต์เล็กๆน่ะเนี่ย อยู่ๆเที่ยวไปชวนคนนั้นคนนี้ หาอะไรกระแทกปาก หาเรื่องให้ปากแตกเล่นซะงั้น
    ไหน...ไหน...ไปไหน...ที่ไหน...เมื่อไร...ว่ามา...นัดไปเลย...

7. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0

อยู่บ้านเดินชนประตูรถเอาดิ เน้นนตรงมุมปากเลยนะ จะได้แตกๆๆ:D:D

ตกลงว่าคุณบอย BadzzBoyzz ใช้รถไรกันแน่อ่ะ

เห็นที่ใต้รูป บอกว่าเป็น primera R11 รุปว่าเป็น Primera หรือ Presea กันแน่อ่ะ

8. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    เออคือว่าขอไปกระแทกด้วยดิ เอาตรงอื่นได้ป่าวอ่ะที่ปากมันเสียววววว

9. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เรื่องช่วงล่างที่ทำให้เกิดเสียงมันไม่ได้มีแค่โช๊คกับบู๊ชปีกนกนะคับ

ยังมีอย่างอื่น ๆ อีกเพียบ

หาช่างเก่ง ๆ หาสาเหตุให้เจอ แก้ให้ถูกจุดดีกว่า

แก้ไม่ถูกจุด ยังไงก็ไม่หาย เสียตังค์ฟรี

10. BadzzBoyzz

BadzzBoyzz Member Member

46
    2
    8
    ขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่ช่วยกันแนะนำ คลัับนี้ใจดีกันจริงๆ แต่ก็นะ น่าจะไปหาอะำไรกินกันบ้างนะครับ ชอบจัง:D

ส่วนผมใช้รถ Presea r11 ครับ สีน้ำเงิน แม็ก Model5 พึ่งได้มา วันที่11 เองครับ ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลย ส่วนรูป นั้นเป็นรถแฟนผมครับ วีออส ขอบคุณครับ
    :eek: เขินจังพิมพ์รุ่นผิด ขอโต้ดค้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้