ขอความช่วยเหลือครับ มีรูปเพิ่มครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย สวราชย์ ฤาษี, 28 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สวราชย์ ฤาษี

สวราชย์ ฤาษี New Member Member

5
    1
    0
    เคร่องผมมีน้ำมันไหลออกมาทางท่อที่ ออกมาจากเครื่องแล้วเข้าที่กรองอากาศครับ คือว่าต้องทำอย่างไรจึงจะหายครับ:cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤษภาคม 2008
  2. สวราชย์ ฤาษี

สวราชย์ ฤาษี New Member Member

5
    1
    0
    ใครพอมีความรู้ขอความกรุณาบอกหน่อนะครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูง

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. MR.TUI

MR.TUI New Member Member

51
    10
    0

ท่อที่ออกมาจากเครื่อง ไป กรองอากาศ ท่อไอดีรึป่าวครับ มีน้ำมันได้ไงเดี๋ยวจะลองไปหาดูอีกที เครื่องตัวไหนครับ ??
    ตอนนี้รอผู้รู้มาช่วยตอบอีกที

เป็นกำลังใจให้หายไวๆ นะครับ
    :confused:

4. มันหลวมอ่ะเปล่าคับ น่าจะเป็นสายไอน้ำมัน จากฝาครอบวาวที่มาต่อกับท่อไอดี อ่ะเปล่า

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    มันซึมออกมามากป่าวครับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเกินรึป่าวครับ

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ความคิดเห็นตามผมเลยครับ :D

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองเช็คก้านวัด นมค.ดูว่าเกินป่าวครับ

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามมาเก็บข้อมูล

9. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ....:D:D........ติดตามเชียร์/ให้กำลังใจ

10. สวราชย์ ฤาษี

5
    1
    0
    ผมเอารูปมาให้ดูครับ

11. สวราชย์ ฤาษี

5
    1
    0
    มีน้ำมันเยิ้มอยู่ในกรองอากาศด้วยครับ เลยไม่กล้าขับ

12. อนัน

อนัน New Member Member

64
    17
    0
    รอผู้รู้นะคับ หายไวๆนะคับ

13. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ****มันคือท่อไอนำมันไปเลี้ยงอากาศก่อนเข้าคาบูร์ ครับ และมันจะมีกรอง เล็กๆๆกั้นอยู่ ลักษณะ เป็น คล้ายๆๆ สะก๊อดไป้ล้างจาน
    มันอาจ จะรั่ว หรือเปลื่อย ครับรถผมเคยเป็น สังเกตุง่ายๆๆ ที่กรอง ***จะมีคราบนำมันเยื้อมอยู่ที่กรองกระดาษ ครับ..***

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามน้องกุ๊กเลยจ้า

15. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ใช้ครับ ของผมก็เป็น มีน้ำมันออกมามากๆครับ แล้วผมจะทำอยางไรได้บ้างครับ ขอความกระจางที

16. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ได้ดูที่ก้านวัดแล้วก็ไม่เกินที่ครับอยู่ในค่าที่กำหนด แต่ที่ท่อต่อมันแต่กด้วย ผมก็ทำการเปลี่ยนแล้ แต่อาการก็ไม่หายน้ำมัน
    เลยครับ จะทำอย่างไรดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้