ขอข้อมูลหน่อยคร้าบบบบ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย [-หนุ่ม-], 20 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...กำลังมองหา NV เข้าประจำการซักคัน...พอดีไปเจอคันนี้อ่าครับ...

http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=C270817003&row=2

...เหนมี PART รอบคัน มีโป่งที่ซุ้มล้อ และมีลิ้นหน้าด้วยครับ อยากทราบว่าเปนPART เดิมของมัน
    หรือ ของสำนักไหนครับ (เหนงานเนียนดีครับ) เพราะผมพะยามหาดูแล้วมะเหนรุ่รไหนมีแบบนี้เลยครับ
    ...และอีกเรื่องคันนี้ราคาแรงไปป่าวครับ....รุ่นนี้ราคาควรจะเท่าไหร่ถึงจะโอเคครับ....

...ขอบคุณชาว NV ล่วงหน้าคร้าบบบบ...

2. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ของผมมี NV สีขาว สนใจเปล่า

เอาน้องดาวสีขาวของคุณพี่มาแลกกันมั้ยอ่ะ อิอิ

3. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18

...สนใจครับอยากได้สีขาวอยู่แล้วด้วย...ขอรายละเอียดหน่อยครับเผื่อมีใครสนด้วย...
    ...แต่อยากได้ queencab อ่าครับ...สีไรก็ได้...(กะว่าหาได้แล้วจะไปทำสีขาวทีหล้ง)

...ส่วนน้องดาว ขาวๆ จี้ดๆ นี่....อย่างหวงครับ อิ..อิ....ต้องขออภัยด้วย...ขออนุรักษ์ไว้ครับ....:D

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สวยดีครับ แต่ ของแต่ง ไม่ทราบครับ เจ้าคงหาที่ ใส่เอง สำนักไหนไม่ทราบอะครับ
    ไม่ก็เซลล์ จัดมาให้ครับ
    เดิมๆ ไม่มี

ราคาเปิดสูงไปนิส คงบวกเพิ่มจาดของแต่ง
    เครื่องเสียงAiwa เดิม จากโชวรูม
    เบาะหุ้มหนังใหม่ ราคาก็ปามาน สี่ ถึง หก พัน ไม่เกินนี้ เพราะหุ้มทั้งคัน

ส่วนพาร์ท แอร์โร่ไดนามิก รอบคัน ผมตีไว้ สองหมื่นรวมทำสี

ถ้าสองแสนห้า ปี สองพันสอง ผมว่าราคา แพงเอาการ:D
    ไว้เจอกันค๊าบ ยินดีตอนรับเข้าคลับบบบบบบ ค๊าบ

ใครชอบก็เซพกันเก็บไว้ครับ ผมชอบ อิอิอิ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ:D

5. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18
    ...ขอบคุณคุณ TEERASIT ครับสำหรับข้อมูล...

...ผมก็ชอบครับคันนี้...โดนที่สุดแล้ว...เอามาใส่ฝา PRULSA อย่างหล่อ.....แต่มะชอบราคา...555

...หาต่อไปครับ....:D

6. ชุดพาร์ทไม่ระบุสัญชาติคับ คงทำตามร้านไฟเบอร์ทั่วไป
    ราคาถ้าสัก 2 แสนต้นๆ กะลังดีคับ สภาพโดยรวม ถือว่าสวยนะคับ ยังค่อยข้างใหม่อยุ่ รถก็ปีใหม่ดี ลองต่อเต้นท์มันดูแล้วกันคับ

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    Pulsar <<<<เขียน ยังงี้ ค๊าบ อิอิอิ รหัส N14 :D:D

8. สวยดีครับ แต่แพงจัง

9. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    ตอนผมซื้อเจ้า NV ผมก็มาสภาพเดิมๆ เปลี่ยนท่อกะไฟท้ายมาเฉยๆ ราคา 280,000 อ่ะครับ
    ผมว่าต้องดูที่สภาพและอะไรต่างๆอีกมากมายอ่ะครับ เห็นแค่รูป คงมะรู้อ่ะ

10. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18

....ง่า.............อายจัง...:rolleyes:.....................ขอบคุณครับ....

11. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตาม GURU ท่านไปคร้าบบบบบบบบ:D:D:D

12. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ถ้าใช้นานๆๆไม่ต้องหาปีใหม่มากหรือครับดูเพียงแค้ว่าชนหนักมาไหมเครื่องยังพอได้ดีหรือป่าว เอามาติดแก็สวิ่งเครื่องพังก็วางใหม่เหลือเงินไว้ไปแต่งอย่างอื่นหรือว่าเอาไปทำทุนอย่างอื่นดีกว่าครับ

ปล.ความคิดผมนะครับ ค่อยๆๆแต่งครับไอ้คันด้านซ้ายตั้งห้าปีกว่าจะได้ขนาดนี้ครับ

13. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18

...ขอบคุนครับ
    ...เด๋วได้รถมะไหร่จะขอคำชี้แนะ....แอบมองมานานแระคันนี้.....ฝา pulsar หน้า cefiro.....

14. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ดีครับดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้