กะบะวาง 1J Drift ได้มั้ยคับ (ช่วยตอบหน่อยคับพี่ๆ)

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Bip, 25 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bip

Bip New Member Member

31
    0
    0
    1.- กะบะไมตี๊แค๊บ วาง 1J เดิมๆ เอามา Drift ได้มั้ยคับ:D

2.- แล้วถ้า Drift ได้เครื่องต้องทำเพิ่มมั้ยคับ:rolleyes:

3.- แล้วช่วงล่างต้องทำอะไรบ้างคับ ใส่โช๊คยี่ห้ออะไร แล้วต้องใส่ค้ำโช๊คมั้ยคับ (เพราะรถกะบะไม่มีค้ำโช๊ค) แล้วมีที่ไหนรับทำมั้ยคับ;)

4.- ถ้าจะเอากะบะมาหัด Drift มันจะยากมั้ยคับ:p

ช่วยตอบหน่อยคับพี่ๆ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    มีคนดริฟท์ให้ดูหลายสนามแล้ว อิอิ
    แต่ถามว่าเนียนมั้ย คงไม่เนียนเท่ารถเก๋งครับ

อยากรู้ ลองมาถามที่สนามดริฟท์วันอาทิตย์ที่ 1 มิถุนายน ณ สนาม BRC หลังซีค่อนดูครับ

3. Bip

31
    0
    0
    แล้วพวกพี่แข่งกันตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมงคับ

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    งานเริ่ม 0900 เลิก 1800 ครับ

5. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    กระบะ drift ได้ครับ แต่ ยังไม่มีใครลงทุนที่จะลอง เพราะต้องทดสอบกันจิงๆ วางเครื่องแล้ว ลองวิ่งดู แล้ว เซ็ดช่วงล่างไปเรื่อยๆ ถ่วงน้ำหนักกันไป ว่าอย่างไรดีที่สุด

ต้องลองดูครับ

6. Bip

31
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ ผมคงถึงเที่ยงๆ

7. Bip

31
    0
    0
    แล้วพี่พอจะรู้มั้ยคับว่าที่ไหนเซ็ดช่วงล่างเก่งๆบ้างคับ แล้วพอจะมีใครสอนผมขับได้บ้างคับ ผมอยากขับมากแต่ไม่มีใครสอนเลยคับ:confused:

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ลองดูนี่จิคับ :D

[media]http://www.youtube.com/watch?v=nuhinKdU2zQ[/media]

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ลองดูนี่จิคับ :D

[media]http://www.youtube.com/watch?v=nuhinKdU2zQ[/media]

10. Bip

31
    0
    0
    เห็นแล้ว เสี้ยนเลย

11. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ลองปรึกษา ราชาแม็ก ลาดพร้าว 71

ส่วนคนสอนมีเยอะแยะครับ

- โรงเรียนสอน
    - วันที่นักแข่งไปซ้อมกัน
    - วันแข่ง (แต่อย่าอายที่จะลอง)

12. Bip

31
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ พี่ ใจดีกันทุกๆ คนเลย:D

แล้วส่วนใหญ่พวกพี่ๆ ไปซ้อมกันวันไหนบ้างคับพี่:p

(ขอเบอร์ร้าน ราชาแม็ก ลาดพร้าว 71 หน่อยได้มั้ยคับ):p

13. Drift Entertainment

1,131
    18
    0

089-8858042

14. Bip

31
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ

15. Bip

31
    0
    0
    วันนี้ไปมาเห็นรถสีขาวที่คนหัวล้านขับเก่งมากเลย ชอบๆ

16. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0
    ชอบแล้วได้ไปคุยกับพี่เค้าหรือเปล่าครับ :)

17. Bip

31
    0
    0
    ไม่กล้าคับกลัวเค้าไม่คุยด้วยอะคับ

18. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    คันนั้นคนนั้นขั้นเทพครับ คนเราทุกคนเริ่มจากนับ 1 ทั้งนั้นครับ ชอบอะไร มีความสุขกับอะไรทำไปเลยครับ

19. Bip

31
    0
    0
    แล้วมีแข่งหรือซ้อมกันวันไหนอีกครับ

20. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    นาวาล่า เนียนจริงๆ

21. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0
    สนามหน้า

วันอาทิตย์ที่ 6 กรกฏาคม ตั้งแต่ 100-1800 ครับ

ส่วนซ้อม อันนี้ต้องแอบไปดูเองครับ เพราะนักแข่งจะมาซ้อมกันเองโดยเราจะไม่รู้ว่าเค้าจะมาเช่าสนามซ้อมกันวันไหนครับ

22. Bip

31
    0
    0

ขอบคุณคับ พี่ใจดีจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้