กลับมาแล้ว..การรอคอยอันยาวไกล กับspotlight new version (Original 02) up....up...up

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย tho7, 14 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    ห่างหายไปนานเลยครับ ....มัวแต่ยุ่งอยู่กับเจ้าสปอรต์ไลท์ เสร็จซะที่ ผ่านไปเดือนครึ่ง ต้องขอบคุณพี่ combopilot เจ้าเวหาแห่งกำแพงแสน... ครับ ที่เอื้อเฟื้อ เจ้าสปอรต์ไลท์ ที่เหลือข้างเดียว หลังจากที่ไปอัดกับรถบัสมา .....มาดูความเป็นมากันครับ

1. ขั้นตอนการออกแบบ ทาง computer เพื่อให้เข้ากับหลอดไฟที่ได้มา แก้ไขอยู่ 5รอบที เดียว และ กว่าจะแนบสนิท เข้ากับเบ้าเดิมของมัน
    - การทำต้นแบบ ผ่านเจ้าเครื่องปริ้น 3 มิติ
    - เสร็จแล้ว หน้าตาก็เป็น เช่นนี้ ขุดมันขึ้นมาคับ
    - หลอดไฟผมเลือกใช้ของ FITT คับ โปรไฟร์ของลำแสงจะพุ่ง 6-8 เมตร ถ้าดูจากReport

2. มาดูการติดตั้งกับเจ้าคันเขียวกาน..... หล่อเชียว ( รถท่านประธาน แต่ยังไม่ค่อยเนียนคับ แก้รอบที่4 )

3. คันแดงของผมเองครับ เป็นไง แนบ แน่น สนิท (เนียน) ยังกะคบกันมานาน (final แว้ว)
    - มาถึงตอนสำคัญ ต้องTest ครับ ลำแสงพุ่งไกลทีเดียวยังกะไฟหน้า นี่เปิดข้างเดียวน่ะครับ (เพราะซื้อมาtestหลอดเด๋ว 5555+ )
    สุดท้าย พี่ๆ คนไหนสนใจ โทรมาครับ 0855154776 ผมจะได้ทำเผื่อ จาได้หล่อกันทุกๆท่าน update เช็คทางร้านมีหลอดขาวอย่างเด๋วคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กรกฎาคม 2009
  2. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    kโทร.....kทรูขอสั่งจองครู่นึงคับ.....ถ้าต้องการ block สีดำ ..สามารถนำมาพ่นสีได้เองหรือไม่คับ...(หรือว่า k โทร ทำให้ได้)..
    แจ้งราคาให้เพื่อนๆทราบด้วยคับ...thank u ๆๆๆ

3. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    สุดยอดคับ

4. bavaria

bavaria New Member Member

54
    0
    0
    เยี่ยมเลยครับ เนียนมาก ข้าน้อยขอคารวะ ;)

5. tho7

146
    0
    0
    เพิ่มเติม.ฝากให้ชมกันครับ....เมื่อเทียบกับเจ้าต้ว Original เดิมๆ ทุกมุมมอง แบบ Head to Head

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มิถุนายน 2008
  6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    โทรเนียน สมชื่อครับ สุดยอดจิงๆ
    น้าโอ๊ค สั่ง 1 ชุด

7. tho7

146
    0
    0
    ขอบคุณๆๆๆๆๆๆๆๆ ท่านประธาน (k โอมมี่ ) ทีคอมเมนต์ ชื่อนี้การันตีได้ จาได้มีแรงทำเพื่อคลับ ของเราต่อ Rover ... Rover.... Rover Never Die....(Drink)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2008
  8. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    มาอัพให้นายโทนี่ เอ้ยโทรเนียนด้วยคนคับเนียนสมชื่อจิงๆคับ55555

9. Mr. Jacky

Mr. Jacky New Member Member

41
    0
    0
    แจ่มเลย
    ขอด้วยคู่นึง แบบว่าขอสีดำดีกว่า

แล้วจะโทรไปนะคร้าบ

10. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    แหล่มเลย !!!

11. combo

combo New Member Member

75
    0
    0
    ดีจังเลย ที่ไอ้ลูกชายผม แม้มันจะโดนชนมาพิการ ก็ยังทำประโยชน์ได้
    อิอิอิอ

12. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ผมขอสั่ง1ชุดครับ แล้วชุดเท่าไรครับ

13. tho7

146
    0
    0
    รายงานความคืบหน้า..ครับ...ไม่รู้ว่าวันเสาร์ที่จะถึงนี้ ...จาได้ครบกันทุกคนป่าว... จะพยายามครับพี่ๆๆ
    ยังไงติ-ชมกานได้ครับ....

14. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    ขอร่วมสั่งด้วย 1 ชุด (จะทันไหมเนี่ย)

: )

15. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    โทร เนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน
    โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน
    โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน
    โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน
    โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน เนียนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ของผมไม่สั่งครับ แต่พี่โอ๊ค สั่ง 1 ชูดดดดดดด ครับ โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน โทเนียน

16. greatnotgood

greatnotgood New Member Member

88
    0
    0
    ผมมาช้า อยากสั่งด้วย ชุดเท่าไรครับ

17. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ไปรับของมาแล้วครับ กำลังไปใส่อยู่ ขอบคุณพี่โทนี่ เนียนด้วยครับ

18. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    รับมาแว้วเช่นกัน สีดำเข้ากะสีรถพอดีเลย...
    ขอบคุณมั๊กๆคับ....
    สำหรับรถ k Tho ขอให้ซ่อมเส็จไวๆน่ะคับ.....

19. kooooool

kooooool New Member Member

96
    0
    0
    อยากทราบราคาครับพี่ คู่เท่าไรอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้