กระจกมองข้างพับแล้วไม่กาง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย FAIZ, 21 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FAIZ

FAIZ New Member Member

37
    2
    0
    กดพับได้แต่พอกางไม่ออกซะงั้น ต้องเอามือทุบสวิตท์ถึงกางออกมาได้
    พอมีวิธีถอดสวิตท์ออกมามั่งมั๊ยคับจะลองถอดออกมาทำความสะอาดดูก่อน:cry:

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ขอมาก็จัดให้ครับ

ตามลิงค์นี้ครับ
    http://www.ledautomotive.com/HowToGuides/01-04Civic/MirrorButtonHowTo.asp

หมายเหตุ:

ในรูปนี้อาจจะแตกต่างนิดเดียวตอนแกะน๊อตนะครับเพราะบ้านเรามันเป็นช่อง ของเมกามันเป็นบานพับ แต่ใช้ไขควงแฉกหมุนน๊อตออกตัวเดียวเหมือนกัน

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ จ้ า พ่ อ D I Y จั ด ใ ห้ อ ย่ า ง ร ว ด เ ร็ ว

อิ อิ เ พ่ โ อ๋ ทำ ไ ด้ ทุ ก อ ย่ า ง

4. FAIZ

FAIZ New Member Member

37
    2
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ เด๋วจะลองไปทำดูครับ :D

5. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ใช้ไขควงแบนเอาผ้ารองซะหน่อยกันรอย

งัดตรงส่วนที่เป็นร่องของตัวสวิตช์( สังเกตุที่รูป ร่องใต้อักษรMIRROR)

แล้วก้อปลดปลั๊กมันซะ ก้อนำออกมาได้เเล้วครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้