กติกาการแข่ง M-Max Hankook 2008 เริ่มเก็บคะแนนละนะ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย สายฟ้า, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สายฟ้า

สายฟ้า New Member Member

50
    0
    0
    สนามวันที่ 1 มิ.ย. 2008 นี้จะเริ่มสะสมคะแนนแล้วนะครับ

กฏกติการ การแข่งขัน M-Max Hankook Mini Circuit
    รุ่นที่ทำการแข่งขัน
    1.MC-Rookie1(มือใหม่)เครื่องยนต์N/Aไม่เกิน1600ซีซี ห้ามDohc:VtecและMivec
    ขับเคลื่อน2ล้อ
    2.MC-Rookie2(มือใหม่)เครื่องยนต์ไม่จำกัด การขับเคลื่อนไม่จำกัด
    3.MC-1 เครื่องยนต์N/Aไม่เกิน1600ซีซี ห้ามDohc:VtecและMivec
    ขับเคลื่อน2 ล้อ
    4.MC-2 เครื่องยนต์N/Aเกิน1600ซีซี ห้ามDohc:VtecและMivec, อนุญาต
    H22 ในบอดี้เกิน1100Kg
    ขับเคลื่อน 2 ล้อ
    5.MC-3 เครื่องยนต์Turbo ขับเคลื่อน 2 ล้อ
    6.MC-4 เครื่องยนต์Turbo ขับเคลื่อน 4 ล้อ
    7.MC-XEC เครื่องยนต์N/Aไม่จำกัดซีซี Dohc:VtecและMivec ขับเคลื่อน2ล้อ
    8.MC-Open เครื่องยนต์ไม่จำกัด การขับเคลื่อนไม่จำกัด
    *** ทุกรุ่นต้องมี : ระบบแอร์, เบาะคู่หน้า, เข็มขัดนิรภัย และห้ามยาง SLICK
    ยกเว้น MC-Open ที่กำหนดเฉพาะต้องมีเข็มขัดนิรภัย
    หมายเหตุ
    * คำตัดสินของกรรมการถือเป็นเด็ดขาด
    * สำหรับนักแข่งมือใหม่ คือผู้ที่ไม่เคยได้รางวัลที่ 1,2,3 ของรายการแข่งขัน Gymkhana และ Circuit ทุกรายการ
    * ซ้อมได้คนละหนึ่งครั้ง และออกสตาร์ทจากจุดสตาร์ทต้องให้กรรมการอนุญาตเท่านั ้น ฝ่าฝืนไม่อนุญาตให้ทำการแข่งขัน
    * ห้ามจอดรถบริเณหน้า PIT (ขวางเส้นทางเดินรถเข้า-ออกสนาม) ฝ่าฝืนไม่อนุญาตให้ทำการแข่งขัน
    * รถที่สมัครและทำการซ้อมแล้วจะไม่มีการคืนเงินค่าสมัค รใดๆ ทั้งสิ้น กรณีรถเสียสามารถเปลี่ยนรถ เปลี่ยนรุ่นการแข่งขันได้
    * นักแข่งหนึ่งคนลงได้หนึ่งรุ่นเท่านั้น ยกเว้น
    o นักแข่งในรุ่น MC-Rookie1,MC-Rookie 2 สามารถลงในรุ่นอื่นๆ ได้อีกหนึ่งรุ่น
    o นักแข่งในรุ่น MC-1, MC-2, MC-3, MC-4, MC-XEC สามรถลงรุ่น MC-Open ได้
    * ขอความร่วมมือรถแข่งทุกคันขอให้มีหม้อพักสองใบ

----------------------------------------------------------------------

การสะสมคะแนนประจำปี 2008
    * ทำการสะสมคะแนน 5 สนาม โดยทำการแข่งขันในวันอาทิตย์แรกของเดือน เริ่มทำการสะสมคะแนนตั้งแต่ 1 มิ.ย. 5 ต.ค. 2008
    * รุ่นที่ทำการสะสมคะแนน : 8 รุ่นที่ทำการแข่งขันข้างต้น
    * การคิดคะแนน
    อันดับที่1 มี 10 คะแนน
    อันดับที่2 มี 7 คะแนน
    อันดับที่3 มี 5 คะแนน
    อันดับที่4 มี 3 คะแนน
    อันดับที่5 มี 2 คะแนน
    อันดับที่อื่นๆ มี 1 คะแนน
    หมายเหตุ
    * แข่งไม่จบ วิ่งผิดเส้นทาง วิ่งเกินรอบ ไม่มีคะแนนสนามนั้น
    * สำหรับรุ่น MC-Rookie1 และ MC-Rookie2 ที่ได้คะแนนรวมประจำปีอันดับ1-3 ปีหน้าไม่สามารถลงในรุ่น MC-Rookie
    * ของรางวัลสิ้นปี
    ถ้วยรางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 และของรางวัลจากสปอร์นเซอร์
    ถ้วยรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 และของรางวัลจากสปอร์นเซอร์
    ถ้วยรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 และของรางวัลจากสปอร์นเซอร์
    -----------------------------------------------------------------------

สามารถdownload ไฟล์ ไปดูได้ครับ หากมีข้อเสนอแนะส่งมาทางเมล [email protected] ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤษภาคม 2008
  2. pom_mk1

pom_mk1 New Member Member

85
    4
    0
    วีออสเครื่องเดิม ยางเรเดียล ลงรุ่นไหนครับ

3. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    Honda Jazz ได้รางวัล circiut ต้องลง mc1/mc2 ใช่มั๊ยคับ

เจอ d15b ก็จบข่าวแระมั๊งเนี่ย:cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤษภาคม 2008
  4. Nics?Shin-Ju-Ku?Club

Nics?Shin-Ju-Ku?Club New Member Member

97
    3
    0
    ซ้อมแล้ว ไม่คืนเงิน ถ้าเกิดกรณีแบบสนามที่แล้ว คือไม่คืนเงินใช่มั้ยคับ จะได้ลงรุ่นที่แข่งไวๆ

5. สายฟ้า

50
    0
    0
    ถ้ามือใหม่ลง MC-Rookie1 ครับ ถ้าเคยได้รับรางวัลทั้งทางฝุ่นและทางเรียบ ลง MC-1

6. สายฟ้า

50
    0
    0
    ถ้าเป็นความผิดพลาดจากทางผู้จัด ไม่สามารถให้ผู้สมัครทำการแข่งขันได้ ทางผู้จัดคืนเงินให้ครับ ส่วนรุ่นที่จะทำการแข่งขันเรียบตามลำดับรุ่นข้างต้นตั้งแต่รุ่นที่ 1-8 ครับ

7. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ดีเลยครับ แยกรุ่นชัดเจนไม่ได้เปรียบเสียเปรียบ OK เลยสำหรับผมนะครับ

8. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    รถผมเป็นเครื่อง 1500 cc แคมคู่ นี้ลงรุ่นไหนคับ
    ท่อนล่าง5 a ฝา 4a แคมคู่

9. pom_mk1

85
    4
    0
    โอเคครับ วีออสลง mc1

แต่ลง mc1 หรือ mc3 ดีหว่า

รบกวนสอบถามเพิ่มนิดนึงนะ ถ้าผมอยากจะลง mc3 แต่จะขอว่า ตอนซ้อมแล้วขอจับเวลาเลย แล้วเก็บผลไว้เทียบกับคันอื่นในรุ่นจะพอทำได้มั๊ยครับ เพราะว่ารถที่จะขับต้องใช้ดริฟท์ด้วย กลัวว่าเวลาแข่งจะชนกัน อันนี้องถามดูนะครับ ถ้าพอได้ก็จะลง mc3 แต่ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรครับ

10. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    คนนี้มือเก๋า เก่าๆ เลยล่ะ อิอิ
    ไปๆๆ ลงๆๆ :D

11. Marky

Marky New Member Moderator

1,824
    12
    0
    :D ... จัดไปอย่าให้เสีย ... อิอิ

12. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ชัดเจนคร้าบ...................
    ลง 2รุ่นเลย ได่ม่ะครับ............MC-RooKie1 MC-1 .................????

13. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    เริ่ม ซ้อม และ แข่ง กี่โมง เอ่ย?

14. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ลงรุ่นเดียวดีกว่า ปีนี้กรอบแกรบเหลือเกิน
    เง้อ
    :D
    [email protected]

15. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    สงสัยงานนี่คงเอาแคมเดียววิ่ง..................รถยังไม่เสร็จ.......แย่จัง

16. สายฟ้า

50
    0
    0
    ผมลงรายละเอียดไม่ครบ ตอนนี้แก้ใหม่แล้วลองดูครับ

17. สายฟ้า

50
    0
    0
    ถ้ามีแรงไปดริฟต่อก็ได้เลยครับ อิๆๆ

18. สายฟ้า

50
    0
    0
    ซ้อมเก้าโมงตรงครับ ส่วนแข่งเก็บคะแนนสนามแรกนี้ยังไม่แน่นอน แต่จะพยายามให้เริ่มแข่งก่อนเที่ยงครับ

19. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    MC-RooKie/MC-1
    V-Tec Sohc OK...!!

20. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    เครื่องไม่เทอร์โบ ไปลงรุ่น เทอร์โบได้ด้วยหรือ
    ถ้าได้ผมจะได้ไปเอารถอีกคันหนึ่งไปนะ ขอคำตอบด้วย

21. caldina3s_ge by lee pui

caldina3s_ge by lee pui New Member Member

79
    0
    0
    แล้วเครื่อง3sเนี่ยลงรุ่นไหนได้มั่งครับ

22. pom_mk1

85
    4
    0

23. สายฟ้า

50
    0
    0
    นักแข่งหนึ่งคนลงได้หนึ่งรุ่นเท่านั้น ยกเว้น
    o นักแข่งในรุ่น MC-Rookie1,MC-Rookie 2 สามารถลงในรุ่นอื่นๆ ได้อีกหนึ่งรุ่น
    o นักแข่งในรุ่น MC-1, MC-2, MC-3, MC-4, MC-XEC สามรถลงรุ่น MC-Open ได้

24. สายฟ้า

50
    0
    0
    ลงรุ่น MC-Rookie ไม่ได้ครับ สำหรับรุ่น MC-Rookie มีวัตถุประสงค์เผื่อเปิดโอกาสให้มือใหม่ได้มีโอกาสสร้างผลงานการแข่งขันครับ

25. สายฟ้า

50
    0
    0
    เครื่อง 2000ซีซี ไม่มีเทอร์โบ ขับเคลื่อน 2 ล้อ ลงได้ดังนี้ครับ
    ถ้ามือใหม่ลง MC-Rookie2
    มีประสพการณ์เคยได้รับรางวัล MC-2
    ถ้ารถโมดิฟายมาเยอะก็ต้องลง MC-Open ครับ

26. สายฟ้า

50
    0
    0

27. สายฟ้า

50
    0
    0
    สำหรับข้อสงสัยที่ต้องการคำตอบทันใจ รบกวนส่งมาที่เมลนะครับ [email protected] เพราะที่ทำงานผมบล็อคเว็บSPORT เวลาทำงานครับ

28. chonlayut

1,514
    5
    0

29. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    จริงๆลงรุ่นมือใหม่ได้นะครับ เพราะรางวัลที่ได้มาแต่ละคนก็ขับกันไม่เก่งอยู่แล้ว ลงได้ชัวร์ :):):)

30. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    มือไม่ใหม่แล้วนะคับพี่แจ๊ส อิๆๆๆ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้