แนะนำฟิล์มกรองแสงเน้นส่วนตัว แต่ทัศนวิสัยดีๆให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย semage, 11 ตุลาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. semage

semage New Member Member

3
    0
    1
    อยากได้ออกแนวส่วนตัว(มองเข้ามาไม่เห็นในรถ) แต่ไม่มืดจนเกินไปติดแรนเจอร์ รอบคันรวมบานหน้าด้วย เลือกติดแบบไหนดีครับ

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ผมใช้ Lamina จำไม่ได้ว่าเบอร์อะไร แต่มืดสุดของทุกเบอร์ที่มีอยู่ (ในตอนนั้น หลายปีแล้ว)
    ข้างนอก มองไม่เห็นในรถ แต่ข้างในรถมองเห็นข้างนอกปกติ ทัศนวิสัยกลางวันดีมาก กลางคืนพอใช้ได้ ไม่มืดจนเกินไป

ฟิล์มมันก็ดูมืดได้ทุกยี่ห้อ แต่บางยี่ห้อข้างนอกมองไม่เห็นข้างใน แถมข้างในก็ยังมองข้างนอกแทบจะไม่เห็นอีกด้วย ต้องระวังในการเลือก แนะนำติดฟิล์มยี่ห้อดีๆ ที่มีชื่อเสียง อย่าติดยี่ห้อ no name ไม่ค่อยมีชื่อเสียง

3. predic

predic New Member Member

7
    0
    1
  4. semage

semage New Member Member

3
    0
    1
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เดี๋ยวขอลองเช็คราคาอีกทีนึงก่อน แบบไพรเวซี่ดูน่าสนใจดีเหมือนกันครับ

5. milkneng

milkneng New Member Member

4
    0
    1
    Lamina อีกเสียงค่ะ เราชอบของยี่ห้อนี้มากเลย

6. helloweentz

helloweentz Member Member

10
    1
    8
    ตอนนี้ใช้ของที่แถมมากับรถร้อนมากอยากเปลี่ยนนเหมือนกันครับ เป็นผมเลือก 3M ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้