ตอนนี้ ยางรถ SUV ตัวไหนที่น่าสนใจบ้างครับ ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MoneyQ, 6 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MoneyQ

MoneyQ New Member Member

14
    0
    0
    ผมใช้ Pajero Sport ตอนนี้ยางเดิมๆ ติดรถมาอายุ 5 หมื่นโลกว่าแล้ว คิดว่าถึงเวลาใกล้เปลี่ยนยาง ตอนแรกก็ก่ะ จะใช้รุ่นเดิมที่ติดรถมาเพราะไม่มีเวลาหาข้อมูล หรือติดตามข่าวสารเรื่องยาง แต่จะเปลี่ยนทั้งทีเลยอยากรู้ข้อมูลของยางตัวอื่นๆ เอาไว้ด้วย เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่า ตอนนี้ มียางตระกูลไหน ยี่ห้อไหน ตัวไหน ที่คิดว่าดี ว่าคุ้ม น่าซื้อมาใช้งานบ้างหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

2. Toffee

Toffee Guest

0
    0
    0
    ยางดีราคาไม่แรง แถมเหมาะกับรถ SUV ด้วย Goodyear Wrangler TripleMax พึ่งออกใหม่ลองเอาชื่อไปค้นต่อดูนะครับ เอาไว้ช่วยประกอบการตัดสินใจ

3. Metale

Metale New Member Member

13
    0
    0
    ขอแนะนำรุ่นนี้ของ goodyear เช่นกันครับ เกาะถนนดี เปลี่ยนมาไม่ผิดหวังจริงๆ ครับ ชอบๆ :eek:

4. Jojoyo

Jojoyo Guest

0
    0
    0
    ผมขับ Fortuner ขอบ 16 เคยใช้ Bridgestone กับ Yoko ก็ดีนะครับ แต่หอนเร็วไปหน่อยประมาณ 3-4 หมื่นโลเสียงเริ่มมาแล้ว ส่วน Goodyear ยังไม่เคยลอง เดี๋ยวเปลี่ยนยางรอบหน้าต้องขอเทสดูซักหน่อย

5. MoneyQ

MoneyQ New Member Member

14
    0
    0
    ติดใจยางของกู๊ดเยียร์ เป็นทุนเดิมอยู่แล้วรถเก๋งที่บ้านใช้กู๊ดเยียร์กันทั้งนั้น พึ่งรู้ว่ามียางสำหรับรถ SUV โดยเฉพาะด้วย น่าสนอยู่ไม่น้อย ขอบคุณมากครับที่ชี้แนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้