มีเทคนิค ติดตัวดูดกระจกจากกล้อง DVR ให้แน่นรึเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Yukim, 1 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    รถจอดตากแดดบ่อยครับ แฟนรำคาญหลุดตกบ่อย(จุ๊บยางติดกับกล้องหน้า) ถอดเก็บเลย เพื่อนๆมีใครเอาอะไรติดที่จะไม่ทำให้เสียฟิล์มหรือกระจกไม๊ครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    หลุดเหมือนกันครับ

3. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    สาเหตุที่หลุดอาจจะเกิดจากพื้นผิวที่ติดไม่เรียบ หรือยางที่ดูดกระจกเริ่มเสื่อม (ยางแข็งตัว)

ก่อนติดทำความสะอาดให้พื้นผิวก่อน
    ใช้น้ำเปล่าทาที่ผิวยางดูดกระจกเล็กน้อย โดยเฉพาะบริเวณขอบ ไม่ใช่เอาน้ำไปใส่ตรงกลางตัวยางดูด
    จากนั้นก็บรรจงติดให้ได้ตำแหน่งที่ต้องการให้ได้ในครั้งแรกครั้งเดียว เพราะถ้าติดแล้วไม่ได้ตำแหน่งที่ต้องการถอดแล้วติดใหม่อาจจะมีคราบน้ำซึ่งจะเป็นต้นเหตุให้ผิวไม่เรียบหลังจากน้ำแห้งไปแล้ว ฉะนั้นต้องเริ่มขั้นตอนแรกใหม่

อีกสาเหตุหนึ่งคือน้ำหนักของอุปกรณ์ที่ติดตั้งอาจจะมีน้ำหนักมากเกินกว่าที่ยางดูดกระจกจะรับไหว ฉะนั้นตอนที่ไม่ได้ใช้งานก็ลองเฉพาะอุปกรณ์ดังกล่าวก็จะช่วยให้ยางดูดกระจกไม่หลุดได้ง่ายๆ

4. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ถ้าต้องจอดตากแดดแรงๆนานๆผมถอด"เฉพาะตัวกล้อง"ออกเลยครับ
    เท่านี้มันก็เบาลงเยอะ จอดตากแดดไม่หลุดแล้ว
    ถ้ายังหลุดอีกคงต้องใช้ขายึดแบบติดกาวไปเลยครับ
    ส่วนฟิลม์เป็นรอยผมว่าน่าจะอยู่ที่การติดตั้งรวมถึงยี่ห้อฟิลม์ด้วยครับ
    รถที่บ้านคันไหนใช้ 3M เวลาติดแล้วเป็นรอยตลอด
    ส่วนยีห้ออื่นไม่เป็นรอยเลย
    เรื่องฟิลม์ไม่แน่ใจนะครับ พอดีสองยี่ห้อก็ติดคนละที่เลย

5. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ขอบคุณครับ ไว้ไปลองดู

ปล. ดีใจจัง เวปนี้ยังแวะเวียนเข้ามาอ่านกันบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้