เบรคแล้วเข็มขัดไม่ล๊อค ?? > <

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย champbuild, 2 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. champbuild

champbuild New Member Member

11
    0
    0
    เวลาเบรคฉุกเฉินแล้วมันไม่ล๊อคครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ
    ปรกติรถB14 เบรค4ล้อใช่ไหมครับ มีวิธีการตรวจสอบมั้ยครับ รถผมเบรคแล้วหน้าทิ่มยังกับรถกระบะเลยครับ รบกวนพี่ๆ ด้วยนะครับ

2. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    เวลาเบรคฉุกเฉินแล้วมันไม่ล๊อคครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ >>> เข้าใจว่าเซฟตี้เบลล์ ไม่รั้ง ถูกต้องไหมครับ เซฟตี้เบลล์จะรั้งไว้ในกรณีที่ตัวเราขยับไปข้างหน้าอย่างเร็วๆ ลองเอามือกระตุกเบลล์เเรงดูว่ามันล็อกไหม
    ส่วนเรื่องเบรคต้องมห้ทางอู่เช็คดูดีกว่า

3. champbuild

champbuild New Member Member

11
    0
    0
    ครับ ลองเอามือกระตุกแล้วล๊อคครับ ผมลองขับซีวิคตาโตของเพื่อนปี97เบรคแล้วมันล๊อคเลยครับ แบบรถใหม่ๆน่ะครับ ครูซผมก้อล๊อคครับเวลาเบรคแบบฉุกเฉิน แต่เจ้าB14นี่ระบบมันยังไงกันแน่ครับ ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ^ ^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้