ขอความช่วยเหลือครับ แม่ปั๊มเบรครั่ว

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย muegig, 22 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. muegig

muegig New Member Member

1
    0
    0
    ซันนี่บี14 ปี98 ปั๊มเบรครั่ว ระหว่างเปลี่ยนของเซียงกง ประมาณ1200 ได้ทั้งหม้อลม แม่ปั๊ม กับ ของใหม่ได้เฉพาะแม่ปั๊มประมาณ 2500 น่าจะเป็นของเกรดไต้หวัน ไม่น่าใช่ของแท้ อยากถามๆ เพื่อนสมาชิกว่า ควรเลือกอย่างไหนดี แล้วแม่ปั๊มเบรคอันเดิมมันซ่อมได้มั๊ย เมื่อกี้ทดลองแกะดูพบว่าซิลโอริงกันน้ำมันตัวใหญ่มันขาดตรงขอบนิดนึง นำ้มันเบรคเลยรั่วออกตรงวงกลมสีแดง โอริงกันน้ำมันตัวใหญ่ไม่ทราบมันมีขายที่ไหนบ้างครับ ถ้ามีก็จะซ่อมเอา /ขอบคุณมากครับ[​IMG] [​IMG] แล้วตัวซิลโอริงสามารถหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ ขอลายแทงด้วย

2. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ความเห็นผมน่าใช้เซียงกงดีกว่า

3. muegig

muegig New Member Member

1
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. Lek-b14

Lek-b14 New Member Member

0
    0
    0
    ผมเคยซื้อเชียงกงติดถนนรัตนาธิเบศ แยกขายแม่ปั๊มเบรดด้วยครับ ราคาไม่เกิน 500 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้