รบกวนด้วยครับ น้ำมันเครื่องซัดฝั่งสายพานครับ b14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย carmodifly, 31 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. carmodifly

carmodifly New Member Member

176
    35
    0
    น้ำมันเครื่องสาดไปทั่วเลยครับจนทำให้สายพานลื่นไปทำให้คอมแอกะไดชาตพังไปด้วยเลยครับ b14 ga15 de นะครับ
    ขอถามหน่อยนะครับถ้าเป็นที่ซิลคอหน้าเสียหายต้องรื้อเครืองไหมครับหรือสามารถเปลี่ยนที่มู่เล่หน้าเครื่องได้เลยครับ ค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่น่อครับ
    ส่วนคอมแอร์และไดชาตน่าจะเสียไหมครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ:cry:

2. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    ถ้าเป็นซีลหน้าเครื่องถอดสายพานสองเส้นออก ถอดพูลเลย์หน้าเครื่องออก (ถอดล้อหน้าขวาและแผ่นกันน้ำที่ซุ้มล้อด้วย)แงะซีลออกมาเอาไปร้านอะหลั่ยเพื่อความมั่นใจ ราคาไม่เกินร้อยและเอากาวปะเก็นดำราคาหลอดละประมาณ120มาด้วย กลับมาทำความสะอาดเบ้าใส่ซีลให้เรียบร้อยทากาวปะเก็นบางๆแล้วใส่ซิลเข้าไปให้เสมอพร้อมกันอาจใช้ซีลเก่าช่วยดันเข้าไปให้สุด เสร็จแล้วประกอบย้อนกลับตามเดิมทิ้งไว้สักชั่วโมงเพื่อให้กาวแข็งตัว แล้วค่อยทดสอบติดเครื่องดู ส่วนไดชาร์ทกับแอร์ไม่น่าจะเสีย หรือลองทดสอบโดยวัดไฟขณะรอบเดินเบาไฟน่าจะประมาณไม่ต่ำกว่า 13.5 V ส่วนแอร์หากไม่เย็นคงต้องเข้าร้านแอร์เพื่อหาสาเหตุต่อไปครับ

3. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    อาการเดียวกับที่ผมเคยเจอเลย แก้ไขอย่างที่พี่ I' m sunny บอกครับ ผมเป็นที่ซีลเพลาข้อเหวี่ยง น้ำมันกระจายออก (น้ำมันเครื่องหายด้วย) เปลี่ยนซีลเพลาข้อเหวี่ยง รหัส 13510 19V00 ราคา 180 บาท (ราคาจะแตกต่างตามเกรด) อาการนี้หายเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้