GA15 SR18

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย champbuild, 10 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. champbuild

champbuild New Member Member

11
    0
    0
    ผมอยากวางเครื่องใหม่ครับอยากได้แรงเพิ่มมานิดนึง กำลังมองดูเจ้าsr18อยุ่ครับ ไม่ทราบว่าถ้าเกิดเสีย จะมีอะไหล่มั้ยครับ และต้องทำเพลา ช่วงล่าง หรือแท่น มั้ยครับ ไม่งั้นจะเอาเจ้าตัวGA15 เกียร์ธรรมดา ของเดิมผมมันGA16 แก๊สด้วยปัญหาเยอะเครื่องดังแกกๆๆอีก แถมติดแก๊ส เปลี่ยนจากน้ำมันก็วอดๆผิดปกติ

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ถ้าจะวางSR18ขยับวางไปวางSR20ดีกว่าครับอาไหล่เยอะ
    เพลากับแท่นและช่วงล่างควรต้องทำครับ เครื่องใหญ่กว่าแรงกว่าหนักกว่า
    สุดท้ายกินน้ำมันเยอะกว่าGA16มากครับ

ถ้าวางGA15ทำน้อยกว่าSRเยอะครับ

วางเครื่องขึ้นอยู่กับว่าต้องการความแรงอัตราเร่งที่ดี หรือประหยัดครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

3. champbuild

11
    0
    0
    ทำไมเป็นภาษาต่างด้าวครับ อ่านไม่ออกเลย

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่า เพิ่มอีกนิด....มาเป็นพวก sr20 เลยดีกว่าครับ อะไหล่หาง่าย เดี๋ยวนี้อู่ลงแบบจบๆ ก็มีเยอะด้วยครับ

5. champbuild

11
    0
    0
    ขอบคุณครับ พี่ๆพอจะมีอู่แนะนำมั้ยครับ ผมอยู๋โซนชลบุรี สมุทรปราการ สงสัยจะได้ลงSR20 แน่ๆเลย ^^ ทำครบเลยนะครับ สี ช่วงล่าง พฤษภานี้ผมจะทำสีก่อน ขอบคุณพี่ๆมากครับ

6. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    ใช้แก็สใช่มั้ยครับ ลองวางsr20ดีกว่า ทนแก็สกว่าGa15รึป่าวไม่รู้
    แต่ผมใช้Ga15 ติดแก็ส ฝาร้าว เปลี่ยนฝามาสองรอบและ มันร้อน แต่ละครั้งใช้ไม่ถึงแสนโล น้ำหม้อน้ำผมไม่เคยขาด
    ฝาแตกอีกรอบจะเปลี่ยนเครื่องแล้ว เพลินเลย

7. champbuild

11
    0
    0
    Sr20 กินน้ำมันมั้ยครับตกกิโลละกี่บาทครับเทียบกับราคาตอนนี้ เพราะผมมีครูซ1.6อีกคันราคาน้ำมันตอนนี้ตกโลละ3.5ประมาน แต่ตอนน้ำมันแพงเกือบ5บาทถ้ารถติดถึงแน่ครับ b14ผมga16ครับแก้สมิกซ์ ไม่ดีเลยเวลาเปลี่ยนจากน้ำมันแล้วมันวูบๆต้องเร่งรอบสัก1500-2000สักนาทีมันจะหายครับแล้วอีกอย่างเสียงโซ่ดังมากเวลาเร่งรอบสูงๆ ดังไฟเบาเสียงก้อเบาแต่รถจะสะดุดๆแก้สสะดุดครับ เลยต้องเปลี่ยนเครื่องอยากได้แรงๆด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้