สมาชิกใหม่รบกวนปรึกษาเรื่องไฟหน้ากับช่วงล่างครับ B14 ปี 2000

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Phongnu, 3 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Phongnu

Phongnu New Member Member

2
    0
    0
    รายงานตัวก่อนนะครับ ใช้ B14 ปี 2000 รุ่นเกือบสุดท้าย ติดแก๊ส LPG หัวฉีดของ Autronic ตั้งแต่ปี 2004 เปลี่ยนโช้คเป็นของมอนโรตอนแสนโล ตอนนี้วิ่งไปแล้ว 250,000 กม. มีปัญหาดังนี้ครับ

ไฟหน้าต่ำไม่ติด แต่ไฟหรี่กับตบไฟสูงติด ลองดูฟิวในห้องเครื่องก็ไม่ขาด หลอดสลับหลอดไฟมาใส่ก็ไม่ติด ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไรครับ

ช่วงล่างรู้สึกเด้งมากขึ้น น่าจะถึงเวลาโอเวอฮอล ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ เพราะเคยเปลี่ยนแต่ยางหุ้มเพลาอย่างเดียว พวกลูกหมากยังไม่เคยเปลี่ยนเลย อยากให้ช่วงล่างแน่นๆ ขึ้น พอจะแนะนำอู่ประจำคลับหรืออู่ที่ไปฟันหัวแตกบ้างหรือเปล่าครับ

2. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
  3. Phongnu

2
    0
    0
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ส่งคำขอเข้ารวมกลุ่มในเฟสอยู่ครับ ผมเคยหาแล้วหาไม่เจอ ขอบคุณครับครับ

ส่วนปัญหาเรื่องไฟหน้า ผมลองไล่สายไปขยับรีเลย์แล้วปรากฎว่าไฟหน้าต่ำติดเองครับ คิดว่ารีเลย์น่าจะหลวม

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เยี่ยม.....

5. Phongnu

2
    0
    0
    รบกวนหน่อยครับ ส่งคำขอเข้ารวมกลุ่มในเฟสบุคไปแล้ว แต่พี่แอดมินยังไม่กดยืนยันให้เข้ารวม จะรบกวนช่วยบอกพี่แอดมินให้กดรับผมให้หน่อยได้หรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้