รบกวนท่านผู้รู้ช่วยวิเคราะห์ อาการ b14 ด้วยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bank12r, 7 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bank12r

bank12r New Member Member

1
    0
    0
    คือผมไปซื้อเจ้า sunny b14 ปี2000 มา เป็นตัว 1600ซีซี
    เรื่องมีอยู่ว่า
    เวลาขับไปไม่เจอรถรถติดก็ขับดีทุกอย่าง
    แต่พอมาเจอรถติดหนักๆสักประมาณ 20 นาที
    รถเริ่มมีอากาวูบ รอบสะดุด เร่งไม่ขึ้น แล้วก็ดับ แต่ก็สตาร์ทติดปกติ
    ขับไปสักพักก็เป็นอีก...พอกลับบ้านตอนเช้าสตาร์ทติดปกติเลย
    เลยอยากให้ท่านผู้รู้ช่วยวิเคราะหน่อยคับ
    ตอนที่มันวูบเกย์ความร้อนขึ้นแค่ครึ่งเดียวปกติคับ

2. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    คาดว่าคอล์ยในจานจ่ายเริ่มเสื่อมสภาพ อาจเปลี่ยนเฉพาะคอล์ยก็ได้ หรือลองหาเพื่อนๆที่ยกเครื่องลงขอแยกซื้อชุดจานจ่ายมาลองก็ดีครับ

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    จานจ่าย GA16 หายากนิดนึงครับ

4. ikeycub

ikeycub New Member Member

7
    0
    0
    รถใช้แก๊สป่าวครับ หรือน้ำมัน ถ้าแก็สเป็น น้ำมันไม่เป็น ไล่ระบบแก๊สดู

จานจ่ายตั้ง สูงไปป่าว ผมเคยตั้งไฟแก่ จานจ่ายร้อนไป เครื่องดับ

ไล่ไปที่อย่าง เพื่อจะได้ไม่ต้องเสียสะตัง เพราะจานจ่าย หายากและแพงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้