อยากเปลี่ยนเครื่อง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย au_navy, 19 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. au_navy

au_navy New Member Member

3
    0
    0
    ผมใช้ นิสสัน ซันนี้ Super salon ปี 1999 เครื่องเดิม GA 16 ใช้แก๊ส LPG ใช้มาเกือบสามแสนโล ตอนนี้รู้สึกว่ากินน้ำมันเครื่อง วิ่งทางไกลจะมีละอองน้ำมันเครื่องติดที่ท้ายรถ ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนหรือฟิตเครื่องดี ถ้าจะเปลี่ยนเครื่อง อยากรบกวนสอบถามเพื่อน ๆ ว่า ตอนนี้ควรจะลงเครื่องอะไรดีครับ มอง SR 18 VVL จะดีมั๊ย แล้วต้องใช้ งป.เท่าไหร่ ขอคำแนะนำด้วยครับ แล้วมีอู่แนะนำหรือเปล่า ผมอยู่ทางพุทธมณฑล หรือบางใหญ่ก็ได้ครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เล่น SR18 ผมว่า เติมอีกนิด ไปเล่นพวก SR20 เลยดีกว่าครับ ส่วนงบประมาณก็

SR20DE ประมาณ 50,000
    SR20VVL ประมาณ 55,000
    SR20DET ประมาณ 75,000

โดยประมาณนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้