แบตเตอรี่ บี11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย b11e13, 7 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. b11e13

b11e13 New Member Member

19
    1
    0
    สวัสดีครับ กำลังจะเปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่ครับ ทีนี้เห็นพวก รถ โตโยต้า วีออส เขาใช้แบตฯลูกเล็กๆ ถ้าเคยใช้ แบตฯลูกขนาดเดิมๆ แต่อยากให้มันเล็กลง นี่ จะเป็นปัญหา อะไรหรือ เปล่าครับ คือ ไม่ได้ใช้อะไรมาก แค่ สตาร์ทเครื่องยนต์ อีกประการ ถ้าแบตฯลูกเล็กลง ราคาน่าจะถูกลงด้วยครับ

2. b11e13

b11e13 New Member Member

19
    1
    0
    ครับ เปลี่ยนไปเรียบร้อย แล้วครับ ถ้า เป็นแบต ขนาด 60 แอมป์ เอาแบตฯเก่าไปเทอร์นจะต้องจ่าย 1800 บาท แต่ ผมเลือก เอา 45 แอมป์ จ่าย 1600 บาท ครับ อาจจะแพง สำหรับบางท่านและ บางท่านอาจจะจ่ายถูกกว่า แต่ ไม่อยากดั้นด้น ค้นหาน่ะครับ เลยขอเอาความสะดวกไว้ก่อน แบตฯขนาด 45 แอมป์ ใส่ได้ครับ ถึงแม้จะกลับด้าน บวก และ ลบ แต่สายขั้วแบตฯต่อถึง ครับอย่างที่บอก ไว้แต่ต้น มีไว้สำหรับ สตาร์ทเครื่องยนต์ อย่างเดียว และ ไม่ได้ขับ ตอนกลางคืนสักเท่าไร คงไม่ต้องใช้ แบตฯลูกใหญ่ ๆ อีกต่อไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้