[Help] ใช้น้ำมัน E85

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย joekc25, 22 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joekc25

joekc25 New Member Member

43
    0
    0
    ผมติดตั้งกล่องจูน E85 มาประมาณเกือบปีแล้วครับ แต่ไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงอุปกรณ์อะไร สามสี่เดือนที่ผ่านมา มีอาการรอบเบาสวิงตอนเช้า ขึ้นไปถึง 1200 rpm สักสามสี่นาทีเครื่องร้อนก้หาย แต่มาเป็นมากเดือนที่ผ่านมาคือสวิงขึ้นๆลงๆ แต่ไม่กี่นาที เครื่องร้อนอาการก็หายไป ไม่ทราบมีท่านใดเปลี่ยนไปใช้ E85 กันบ้างครับ มีผลกระทบแบบผมบ้างหรือเปล่า รบกวนขอเป็นแนทางหรือขอคำแนะนำหน่อยครับ

2. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    คงไม่ม่สมาชิกท่านใดใช้ E85 ไม่มีคำตอบ ผมยังใช้โซฮอน 95 ผมคิดว่ารถในช่วงนั้นยังไม่ได้ผลิตท่อยางต่าง ๆ เพื่อที่จะรองรับแอลกอฮอลปริมาณขนาดนั้นได้ ในระยะยาวน่าจะมีปัญหาจึงยังคงใช้โซฮอน95 เหมือนเดิม

3. joekc25

joekc25 New Member Member

43
    0
    0
    แก้ไขไปเรียบร้อยแล้วครับ เกิดจากวาล์วควบคุมอากาศสำหรับรอบเดินเบาไม่ทำงานครับ เปิดเต็มที่ตลอดเวลา ในช่วงที่เครื่องเย็นจึงมีอาการสวิงครับ

4. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ยินดีด้วย ที่อาการไม่เป็นอะไรมาก ขอให้สนุกในการใช้รถยิ่งช่วงนี้อากาศเย็น เป็นซันรู๊ปรับอากาศเย็นดีมากเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้