[Help] ACC Valve sr

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pigsweet, 26 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pigsweet

pigsweet New Member Member

28
    0
    1
    เมื่อวันเสาร์ผมได้ล้าง ACC Valve ทำความสะอาด พอใส่กลับไปเหมือนเดิม รอบเครื่องสูงมาก 1700-1900 ทำอย่างไรก็ไม่ลง (เครื่องร้อนก็ยังไม่ลง)
    เกียร์ว่างเปิดแอร์ 1400-1500
    เข้าเกียร์ 1000-1200
    ตรวจสอบปลั๊กเสียบเรียบร้อยทุกอย่าง
    ปรับตัวชดเชยลงสุดแล้ว
    ปรับน๊อตปีดผีเสื้อลงสุดแล้ว

อาการรอบสูงก็ยังไม่หาย ผมควรทำอย่างไรดีครับ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

2. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    ช่างได้ไปยุ่งกับตัวปรับสายคันเร่งปะครับ

3. pigsweet

28
    0
    1
    ไม่ได้ยุ่งกับอะไรเลยครับ เป็นไปได้มั้ยครับที่โอริงเดิมมันไม่ดีแล้ว (ผมไม่ได้เปลี่ยน) หรือว่าอากาศมันจะรั่วไม่แน่ใจ กำลังคิดว่ามันจะเสียหรือป่าว แต่ได้ทดลองต่อไฟตรงแล้ว มันทำงานนะครับ

4. pigsweet

28
    0
    1
    ซื้อ ACC Valve ตัวใหม่มาลองใส่แล้วครับ ผลปรากฎว่า รอบยังสูงเหมือนเดิม ปรับทุกอย่างให้อยู่ต่ำสุดหมดแล้ว ก็ยังสูง ยืนงงอยู่นาน มือก็อยู่ไม่สุข ลองกดนู้นนี่นั่น จนไปกดสายคันเร่งตรงปีกผีเสื้อผลปรากฎว่ารอบลงมาเห็นๆ ปกติเลยครับ แต่ต้องกดแช่ไว้ (ปรับสายหย่อนสุดแล้ว) ขอถามครับ ถ้าผมล้างปีกผีเสื้อน่าจะหายป่าวครับ หรือทำอย่างไรดี อีกอย่างครับ หม้อน้ำด้านบนตรงขอบมีรั่วตามด ทำอย่างไรดีครับ ขอบคุณผู้รู้ด้วยครับ

5. pigsweet

28
    0
    1
    ขอเข้ามาเพิ่มเติมให้ได้ทราบกันครับ ตอนนี้เครื่องกลับมาเหมือนเดิมเป็นปรกติแล้วครับ เลยอยากแจ้งให้ทราบกันไว้ เรื่องของเรื่องก็คือความสะเพราของผมเองครับ 555 ทุกอย่างที่ทำไม่มีปัญหา อุปกรณ์ไม่มีปัญหา มีปัญหาคือผมใส่ตัวเซนเซอร์ตรงปีกผีเสี้อผิดตำแหน่งครับ ที่จริงต้องใส่บนขาเตะของปีกผีเสื้อ เพื่อให้ขาเตะไปดันเจ้าตัวเซนเซอร์ แต่ผมดันเอาไปไว้ใต้ขาเตะ มันก็เลยไปยันกันเข้า 555 ความจริงหายมาหลายอาทิตย์แล้วครับ แต่พึ่งจะว่างรายงานครับ เลยอยากเตือนผู้ที่คิดจะทำอะไรเอง ทำได้ครับไม่ยากครับ ก่อนทำควรจำให้แม่นหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะเป็นเหมือนผม 555

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ดีใจด้วยครับ

ส่วนเรื่องฝาหม้อน้ำรั่วตามด รีบทำนะครับ เดี๋ยวจะเกิดปัญหาใหญ่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้