อาการพวกมาลัยคืนช้าอ B14 96

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย champbuild, 25 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. champbuild

champbuild New Member Member

11
    0
    0
    ฺB14 ผมซ์้อมือสองมาครับ เวลากลับรถรู้สึกพวงมาลัยคืนช้ากว่าปรกติ เคยไปเช็คช่วงล่าง มันกินซ้ายแต่ เค้าบอกรถเคยชนซ้ายมา อาการนี้แก้ได้มั้ยครับ ไม่รู้เกี่ยวกับปีกนกรึป่าว ปีกนกคืออะไรครับอยากทราบข้อมูลจากพี่ๆด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

2. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    รถกินซ้ายสามารถเกิดได้หลายสาเหตุนะครับ เบื้องต้นเห็นว่ารถชนด้านซ้ายมา ลองเข้าไปให้ช่างตรวจสอบปีกนกว่ามีการบิดหรืองอรึป่าวนะครับ ความจริงแล้วปีกนกจะมีลูกยาง หรือบุชที่ใช้ยึดติดกับรถนะครับ ให้ช่างตรวจสอบจุดนี้ด้วยครับว่าสภาพยังใช้งานได้รึป่าว และให้ช่างลองขึ้นเครื่องตั้งศูนย์จับมุมล้อดูเลยครับ ถ้าผิดปรกติเครื่องก็จะแสดงมุมล้อที่ผิดเช่นกันครับ

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ลองให้ช่างตรวจดูยางรัดแหร็กคับ
    ตัวนี้ ถ้าแน่นๆ นี่ เวลากลับรถ พวงมาลัยดีดน่าดูเลยครัช

4. champbuild

champbuild New Member Member

11
    0
    0
    ครับ ไว้เช็คตอนเปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้