[Help] เบรคหน้า

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย M16, 29 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    สอบถามครับ ถ้าผมซื้อคาลิปเปอร์AD22VF จาน257มม. เอามาใส่nxได้พอดีเลยไหมครับ หรือต้องเอาชุดดุมคอม้ามาด้วย
    แล้วรหัสนี้(AD22VF)เป็นของรถรุ่นไหนครับ

2. tassanai

tassanai New Member Member

74
    0
    0
    เท่าที่ผมศึกษามาใส่กันได้เลยครับไม่ต้องเปลี่ยนคอม้า
    เป็นของ Pulsar N14
    ชุดซ่อมพวกยางใช้ Nissan U12 Bluebird

ปล ผมก็ไม่เคยใช้เบรครุ่นนี้ครับใช้ศึกษาหาข้อมูลตามเว็ปต่างๆมาครับ

3. M16

96
    0
    0
    ผ้าเบรคใช้ของรถรุ่นไหนครับ

4. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ผมเคยใช้ ของ Big M ตัวแรก ไปเปลี่ยนที่ศูนย์นิสสัน ครับ หรือ ถอดผ้าเบรคไปร้านอะไหล่เทียบได้เลย

5. M16

96
    0
    0
    พอดีไปหาซื้อเบรคad22vfแล้วของไม่มี ร้านเลยเอาของb14มาให้ กลับมาบ้านถอดเช็คของดูจานซ้ายขวาไม่เท่ากัน ก็เลยเช็คดูทุกชิ้น
    คาลิปเปอร์และจานฝั่งซ้ายมือจะเหมือนของเดิมติดรถผม ส่วนคาลิปเปอร์และจานฝั่งขวามือน่าจะเป็นของb14
    จุดต่างมีดังนี้
    จานnx ขนาด240mm.ลูกสูบขนาดประมาณ40กว่าๆ mm. ผ้าเบรคใหญ่กว่า
    จานb14 ขนาด230mm. ลูกสูบขนาดประมาณ50กว่าๆ mm. ผ้าเบรคเล็กกว่า
    ผมลองสลับเอาตัวคาลิปเปอร์b14มาใส่ได้พอดีเลยครับได้ลูกสูบใหญ่ขึ้นด้วย(ต้องใช้ตัวยึดคาลิปเปอร์nxกับผ้าเบรคnxถึงจะใส่ได้พอดีไม่ค้ำจาน)

6. M16

96
    0
    0
    เอาของไปเปลี่ยนที่ร้าน ทางร้านหาad22vfเจอพอดี
    สรุปทางร้านบอกไม่มีของเพราะว่าขี้เกียจหา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้