ฺB14 GA15 แย่แล้ว จะเปลี่ยนเครื่อง ยกใหม่ แนะนำหน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย AuSi, 28 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AuSi

AuSi New Member Member

4
    0
    0
    ช่างบอกว่าน้ำเข้าเครื่องจากท่อที่ร้าวในเครื่อง ทำให้ฝาสูบโก่ง ไสฝาก็กลัวไม่จบ เลยสรุปจะลงเครื่องใหม่ รถติดแก๊สระบบมิกซ์่ค่ะ
    แต่ทีนี้

จะลงเครื่องอะไรดีคะ เครื่องเดิม GA15 ดี
    หรือว่าจะเปลี่ยนเป็นเครื่องอื่น

เครื่อง 1600 ช่างบอกว่าเป็นเครื่องในประเทศ ไม่ค่อยแนะนำ

อยากทราบว่า เพื่อนๆ ในคลับแนะนำอะไรดีคะ

ขอบคุณมากๆ สำหรับคำแนะนำนะคะ

2. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    ปกติ ถ้าขับรถแค่เรื่อยๆมาเรียงๆ ก็วาง ga15 เหมือนเดิมนั่นแหละครับ

ถูกเงิน วางง่าย อะไหล่มี ดีฝุดฝุด

3. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ตามพี่ด้านบนเลยครับ ขับเรื่อยๆ
    ga15 ร้อยน๊อต เสียบปลั๊ก จบง่ายดีครับ
    แต่ถ้าอยากติดเท้าต้อง sr เลยครับ

4. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    วาง GA15 เหมือนเดิมดีกว่าครับ สบายๆ

5. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    ตามท่านข้างบนเลยครับ GA15 ครับ เครื่องเยอะ สภาพดีๆให้เลือกเลย
    ไหนๆก็ทำแล้ว เปลี่ยนเป็นแก๊สระบบหัวฉีดด้วยไปเลย ใช้ดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้