[Help] เบรคหน้าดังครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย num2352, 21 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. num2352

num2352 New Member Member

235
    1
    0
    ตอนนี้เบรคหน้ามีเสียดังแกร๊กเวลาเหยียบเบรคเพือชลอรถครับ ดังบ้างบางทีก็ไม่ดัง บางทีก็ดังตอนเบรคแล้วรถใกล้หยุด ก็เลยไมแน่ใจวาดังจากอะไร ผมพึ่งเปลี่ยนผ้าเบรคมาครับใช้มาได้อาทิตย์นึงพึ่งดังครับ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆด้วยครับ

2. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    ให้ช่างรื้อออกมาเช็คเบรคใหม่ครับ อาจจะประกอบตัวจับผ้าเบรคไม่ดี หรือผ้าเบรคผิวหน้าอาจจะไม่เรียบ ให้สังเกตุที่จานเบรคด้วยนะครับว่ามีรอยมั้ย

3. num2352

235
    1
    0
    ครับ ผมไม่แน่ใจว่า่างใส่แผ่นเหล็กที่รองหลังผ้าเบรคดีหรือเปล่าพอดีตอนถอดผ้าเบรคช่างเอาแผ่นรองมาวางรวมกัน เลยไม่รุ้ว่าใส่กลับเข้าไปถุกหรือเปล่าเดี่ยววันหยุดจะลองไปให้ช่างเช็คอีกที อ้อผมใช้เบรคของ r33อยู่ครับผมหาข้อมุลการใส่ผ้าเบรคกับพวกแผ่นรองผ้าเบรคอยุ่ครับเผื่อช่างใส่ผิด ใครมีช่วยลงให้ด้วยครับ

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ตอนเปลี่ยนผ้าเบรค ได้เจียจานปะคับ
    อาการที่บอก จะเป็นเฉพาะตอนผ้าเบรคใกล้หมดอะคับ
    นี่พึ่งเปลี่ยน ผมเดาว่า ใส่แผ่นรองผ้าเบรคผิดแน่เลยครับ...เดานะ อิอิ

5. num2352

235
    1
    0
    เจียร์จานด้วยครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ให้ช่างเช็คเลยครับงานยุ่ง ผมก็ว่าน่าจะเป็นที่แผ่นรองผ้าเบรคอ่ะครับพี่ๆเพื่อนๆคนไหนพอมีรูปอุปกรณ์และการใส่บ้างใหมครับชช่ววยลงให้ดูจะยิ่งดีครับจะได้รู้ว่าช่างใส่ผิดใหม ตอนนี้ก็ยังมีเสียงเหมือนเดิมแต่เรื่องการเบรคไม่มีปัญหาอะไรครับวันก่อนจี้ตูดไททรัลก็เบรคระยะประชิดก็เอาอยุ่แต่ไม่รู้ว่าใช้ไปแล้วจะเป็นอะไรใหมรบกวนพี่ๆเพื่อนๆด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้