[Help] มีใครใช้ อีเมล์ @rcweb.net บ้างครับ. มีปัญหาสะแล้ว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oOน้องโอ๋งับOo, 15 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับพี่เก่ง ผมมีปัญหาเรื่องอีเมล์ @rcweb.net ครับ เมล์พื้นฐานของมันคือ@hotmail.comใช่ไหมครับ ถ้าใครเคยใช้จะรู้ว่าเปลี่ยนจากhotmailมาเป็นrcwebได้เลย โดยยังคงLoginได้ที่hotmail.comได้ปกติ ผมใช้มา5-6ปีแล้ว ไม่มีปัฐหาอะไร Loginที่ hotmail.comได้ ตอนนี้มีปัญหาคือ ตอนLoginเข้าไปแล้ว มันจะให้ Verify account อะไรสักอย่าง แล้วมันก็จะลิงค์ไปยังเมล์พิ้นฐานซึ่งบ้าไปแล้ว ผมไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆคือ เข้าใช้ผ่านhotmailไม่ได้แล้วครับ เดือดร้อนมากครับ ผมต้องทำยังไง รบกวนช่วยเหลือด้วย. :cry::cry:

1. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ผมมีปัญหาครับ ไม่สามารถแก้ไขอะไรได้ เปลี่ยนพาสก็ไม่ได้เพราะไปผูกกะเมล์ แอดมิน ครับ ทำไงดี

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เราเองก็ไม่สามารถเข้าไปแก้ไขเกี่ยวกับการตั้งค่าสำหรับโดเมนเพื่อใช้อีเมล์ในระบบของ hotmail ได้ เนื่องจากการใช้งานดังกล่าวถูกยกเลิกมาได้สักระยะแล้ว

แต่มีบริการใหม่ที่ใกล้เคียงกันที่ต้องใช้กับ Office 365 แบบจ่ายเป็นรายเดือน ซึ่งไม่สามารถย้ายระบบเดิมไประบบใหม่ได้ด้วย คือต้องสร้างใหม่ทั้งหมด

แต่ถึงอย่างไรก็ตาม เราจะลองหาวิธีอื่นเพื่อแก้ไขระบบอีเมล์ดังกล่าว ถ้ามีความคืบหน้ายังไงจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง แต่ดูแนวโน้มแล้ว ไม่น่าจะแก้ไขได้ เพราะมันไม่เปิดระบบให้เข้าไปได้เลย

3. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมแก้ไขใช้ได้แล้วนะครับ ทีแรกของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ทั้งเมล์ของ hotmail และก็ @rcweb.net เลยครับ ปัญหาไม่ได้เป็นที่เมล์ที่ @rcweb.net ครับ แต่เมล์ของ hotmail อันอื่นก็เป็น เหมือนมันต้องการให้เราตั้งค่าความปลอดภัยใหม่ครับ โดยการยืนยันรหัสทางหมายเลขโทรศัพท์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้