[Help] B14 มีปัญหากับวาร์วบนฝาครอบวาร์วคร้าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย St.Valentino, 15 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. St.Valentino

St.Valentino New Member Member

2
    0
    0
    คือสงสัยว่ามันคือวาร์วเอาไว้ทำอะไร ผมลองอ่าน คร้าว ว่ามันคือ pct หรือไงนี้ละ คือปัญหาของผมคือตัวเก่ามันเสีย แล้วไปซื้อของใหม่มาแต่คิดว่าไม่ตรงรุ่นกับของผม ปัญหาคือน้ำมันเครื่องที่วิดสาดขึ้นมา มันเข้าไปในท่อที่ต่อเป็นท่อร่วมกับไอดี เกิดเรื่องเลยครับ ควัญหยั่งกะรถขายไก่ย่างเลยครับ ตอนแรกก็ไม่รู้ เพราะผมเพิ่งให้น้องที่ทำงานไสฝามาเพราะฝาโก่ง แล้วก็เปลี่ยนวาร์วไอเสียด้วย สรุปคือผมถอดสายของเจ้าวาร์วตัวนี้ออกกับ ท่อที่เค้าหม้อกรองอากาศออกแล้ว แค็ปไว้ไม่ให้อะไรเข้า แล้วสตาร์ทไหม่หายครับอาการนี้ แต่ตอนนี้ยังจูนแก็สรอบไม่นิ้ง เลยรบกวนสอบถามหน่อยครับ ว่ามันจามีผลอะไรมากหรือเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยนะครับ ขอความกรุณาด้วยคราบ

2. St.Valentino

St.Valentino New Member Member

2
    0
    0
    ไม่มีใครทราบเลยเหรอ ครับ งั้นจะรอคำตอบต่อไปนะครับ

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ถ้าหายแล้ว ก็ดีแล้วครัช

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้