[Help] ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับสเปครถเลยเพราะเพิ่งได้มาครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย thawat123, 15 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thawat123

thawat123 New Member Member

3
    0
    1
    เรื่องของเรื่องน้องผมเค้าให้ super saloon คาดว่าปี2000ก่อนไฟท้ายเพชร หน้าปัดไมล์สีขาวครับสเปคเครื่องไม่มีคู่มือดูเลยครับ เลยไม่รู้ว่าเป็นคาบูหรือหัวฉีดแต่รู้ว่าเครื่อง1600ไม่มีABSไม่ทราบว่าผมต้องหาที่ไหนครับ
    แล้วรถไม่ได้วิ่งมา2ปีแล้ว ตอนไปเอาผมแค่เปลี่ยนแบตใหม่ก็startติดครับวิ่งมาจากบางบัวทอง กลับมาถึงแหลมฉบังได้ครับแต่กลัวเลยวิ่งแค่ 50-60 ผมควรเอาไปเข้าอู่CHECKที่ไหนดีครับ ผมอยู่ที่แหลมฉบังครับ

แล้วรถของผมเครื่อง B อะไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ตุลาคม 2014
  2. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    B14 ครับ เครื่องหัวฉีด GA-16 DNE (ตามสเป็คโรงงาน)

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    แค่เปลี่ยนถ่ายพวกของเหลวต่างๆก็ใช้ได้เลย

แล้วค่อยๆซ่อมตามอาการ :)

ปล. ว่างๆก็ถ่ายรูปมาด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้