อยากถามพวกพี่ๆ ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Impossible0702, 11 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Impossible0702

Impossible0702 New Member Member

2
    0
    0
    ผมอยากถามพี่ๆ ครับว่า กระจกสามารถเลื่อนได้ทุกบาน ยกเว้น บานซ้ายด้านหลังผู้โดยสารครับว่ามันเป็นเพราะอะไรหรอครับ
    แล้วสามารถแก้ไขยังไงได้บ้างครับ พอดีกำลังจะทำสีใหม่ทั้งค้น แล้วอยากจะถามพี่ๆ อีกสักข้อครับ ว่าพอดีมีรถพยาบาลถอยหลังมาชนด้านหน้ารถทำให้ฝากระโปรง บุมแล้วเปิด ไม่มากสามารถทำให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมได้มั้ยครับ :cry:
    ปล.ขอบคุณครับที่ตอบกลับ

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0

เช็คสวิตซ์กระจกง่ายที่สุดก่อน เอาของฝั่งขวามาลองก็ได้มั้ง หรือว่าลองจกประตูหน้าที่ควม 4 บาน ถ้าได้ก็จบ
    ถ้ายังไม่ได้ก็ต้องรื้อดูภายใน มีรางกระจก กับมอเตอร์ ที่อาจจะต้องเปลี่ยน

3. Impossible0702

Impossible0702 New Member Member

2
    0
    0
    ลองฝั่งคนขับแล้วมีเสียง กึ๊กๆ ครับพี่แต่ลองฝั่งผู้โดยสารไม่มีเสียงแล้วไม่ติดด้วยครับ ไม่สามารถเลื่อนลงได้แต่เคยเลื่อนได้อยู่ๆ ก็เลื่อนลงไมไ่ด้เลยครับ

4. Gujaap

Gujaap New Member Member

45
    0
    0
    มอเตอร์กระจกอาจเสียครับ เปลี่ยนตัวนึงไม่กี่บาทครับหลักร้อยบาท

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ลองล้างสวิตย์ฝั่งคนขับดูครับ (ตัวรวม) ถ้าตัวนั้นสกปรก หรือเสีย มันจะทำให้บานอื่นๆ เลื่อนไม่ได้เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้