แนะนำตัวค่าาาาา

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย jitsupaJ, 25 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jitsupaJ

jitsupaJ New Member Member

3
    1
    0
    สวัสดีพี่ๆ sunny thailand ทุกท่านนะคะ

นุช พึ่งถอย Nissan sunny vip neo มาค่ะ

ใหม่ทั้งคนขับ ทั้งประสบการณ์

วันนี้ขอมาแนะนำตัว และขอปรึกษาไปในตัวเลยค่ะ

รถนุช ปี 2004 วิ่งมาได้ประมาณ 2 อาทิตย์
    1.อาการที่พบคือ หลังๆมานี้ ต้องกด Shift lock ก่อนที่จะเข้าเกียร์ D ตลอดเลยค่ะ ไม่รู้ว่าจะเป็นอะไรไหม ถ้าไม่กด เข้าเกียร์ไม่ได้เลยค่ะ

2. เมื่อวานนุชแง้มกระจกไว้ ทั้ง 2 ข้าง เพราะอากาศร้อน แต่ที่แย่ไปกว่านั้น ฝนตก แล้วลืมว่าแง้มเอาไว้ คิ้วกันสาดก็ไม่มีค่ะ ตอนแรกก็คิดว่าไม่น่าเป็นอะไร เพราะรถคุณพ่อก็เคยลืม
    กลายเป็นว่า ปกติรถจะล๊อคเองเมื่อสตาร์ทแล้วเหยียบเบรค แต่คราวนี้ ล๊อคำไม่ทำงานค่ะ ต้องกดเอง เวลาใช้รีโมท ล๊อค ปลดล๊อค จากด้านนอกก็ทำไม่ได้ ตอนนี้ Manual ล้วนๆเลยค่ะ

อารมณ์ตอนนี้แบบว่า Sadddd :cry::cry::cry:มากถึงมากที่สุดพึ่งใช้ได้ 2 อาทิตย์ อาการมาเรื่อยๆค่ะ ไฟหน้าข้างซ้ายดับ เสียงคอมแอร์ดัง อิ๊ดๆๆๆ เวลาสตาร์ทรถ

ขอสอบถามว่าอาการแบบนี้ถือว่าร้ายแรงสำหรับรถอายุ 10 ปีไหมคะ
    แล้วพอจะมีที่ซ่อมแนะนำบ้างไหมคะ แบบว่าราคาย่อมเยา

ฝากเนืิ้อฝากตัว ด้วยนะคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบของทุกท่านค่ะ

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

1.เป็นแค่จากPมาD ใช่มั้ยครับ พอมาDเเล้วจะเปลี่ยนไปเกียร์อื่นๆ ไมต้องกด shift lock เเล้วใช่ป่าวครับ

2. อาจจะน้ำเข้าเเล้วช๊อต พวกระบบกันขโมย เซนทรัลล๊อคครับ

อาการแบบนี้เล็กน้อยครับ

3. jitsupaJ

3
    1
    0
    ถูกค่ะ เป็นแบบที่แจ้งมาทุกประการ ขอบพระคุณค่ะ ว่าแต่ นุชเอาไปซ่อมตรงไหน ย่านดอนเมืองที่ไว้ใจได้บ้างไหมคะ

4. num2352

num2352 New Member Member

235
    1
    0
    แถวดอนเมืองถ้าร้านทำสัญญาณกันขโมยก็แถวๆหน้า รร สีกันครับ แต่ถ้าเรื่องเครื่องกับเกียร์เคยไปทำแถวๆ ซ.ประชาอุทิศครับ ชื่ออู่ชาญชัย แต่ถ้าจะเอานิสสันโดยตรงก็ อู่บรรจบแถวเกษตรนวมินครับ

5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เข้ามาเก็บข้อมูล อิอิ

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ฮั่นแน่.....:p:p:p

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    อิอิ ผมคนดอนเมืองเหมือนกันครับ

8. jitsupaJ

3
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากนะค๊าาา ตอนนี้กระจกใช้งานได้ตามปกติแล้วค่า เข้าใจว่าน่าจะชอตไปแพ๊พนึง แลัวก็หายด้วยตัวมันเอง

ส่วนเกียร์เป็นๆหายๆนุชยังไม่ได้ไปคุยกับช่างเลย ไม่มีเวลาจีๆ

ล่าสุดพึ่งไปติดคิ้วกันสาดมา ที่ พูนทรัพย์ รังสิต เปลี่ยนไฟหน้า ติดเซนเซอร์ และกล้องมองหลังมาค่ะ

รวมๆแล้ว ก็ไม่เกิน 3000 นะคะ ไม่รู้ว่าถูกหรือแพง ไแฟนจ่าย อุอิ

ปล. นุชอยู่แถวดอนเมืองตรงข้าม รร.พระหฤทัย นะคะ เจอกันก็ทักทายได้ค่าาา :eek:

9. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    ไม่ไกลเลย 555 โรงเรียนมารีสวรรค์
    ผมอยู่ แฟลตเก่า ทุ่งสีกัน1

10. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    ไม่ไกลเลย 555 โรงเรียนมารีสวรรค์
    ผมอยู่ แฟลตเก่า ทุ่งสีกัน1

11. num2352

num2352 New Member Member

235
    1
    0
    อยู่แถว หมู่บ้านสหกรณ์ครูไทยครับ เจอก็บีบแตรทักได้นะครับ

12. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    รับทราบ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้