ตามหาท่อคอถังน้ำมัน

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย luknamkem, 25 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. luknamkem

luknamkem New Member Member

8
    0
    0
    อาการตอนนี้คือเวลาเติมน้ำมัน น้ำมันจะหยด ช่างบอกท่อคอถังน้ำมันรั่ว อยากทราบว่าท่อคอถังใช้ของแอคคอร์ดตัวไหนแทนได้มั่ง และหาซื้อได้ที่ไหน จะบอกที่ร้านว่าอย่างไร ขอบคุณค่ะ

2. nopsss

nopsss New Member Member

57
    0
    0

รูปของ Accord 93

เคยยกถังลงมาหรือเปล่าครับ ถ้าเคยยกลงบางทีช่างอาจจะใส่ท่อไม่ดีก็ได้ ผมเคยเจอเคสนี้ บางทีอาจจะไม่ต้องเปลี่ยนท่อก็ได้ น้ำมันน่าจะรั่วตรง ท่ออ่อน หมายเลข 11 (ตามรูป)ใช้ของ accord ปี 93 น่าจะได้ เพราะดูแล้วถังน้ำมันก็ใช้ตัวเดียวกัน ดูแล้วเหมือนกันทุกอย่าง ถ้าอยู่ใน กทม. แนะนำร้าน YSC tel: 02-9316992 อยู่ ถนน ลาดพร้าว - วังหิน แต่่ต้องสั่งของ 1 วัน นะ จะได้ของหลังเที่ยงของวันถัดไป ผมซื้อของร้านนี้ประจำ มีส่วนลดด้วย ถูกกว่าเบิกศูนย์นิดหน่อย เป็นร้านขายอะไหล่ Honda โดยตรง บอกร้านว่าท่ออ่อนคอถังน้ำมัน accord ปี 93 ถ้ากลัวบอกไม่ถูกก็ปริ๊นซ์รูปนี้ไปเลย....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 สิงหาคม 2014
  3. luknamkem

luknamkem New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ. เป็นที่ท่ออ่อนค่ะ. ปากมันฉีกเลยค่ะ. ตอนนี้ช่างเอาท่ออื่นใส่แทนอยู่ค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้