[Announce] อยากได้ nx เดิมๆเกียร์ออโต้ไปดู฿แลต่อสักคันครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 19 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากหา nx เกียร์ออโต้ไว้ใช้สักคันครับผม สภาพเดิมๆ ผมใช้เดิมๆไม่แต่งครับ
    ใครสนใจอยากให้ไปดูแลต่อ ติดต่อ Line:Bright1993 โทร 094-5589985

ขอบคุณครับ

1. panerndong

panerndong New Member Member

6
    0
    1
    มีงบเท่าไรครับ

2. ไม่รู้เค้าเล่นกันเท่าไหร่อะครับ แต่ก็มีไม่เยอะ 60-70k อะครับ จะพอมั้ย

3. panerndong

panerndong New Member Member

6
    0
    1
    คนที่ผมรู้จักคนหนึ่งซื้อnxมือเดียวตั้งแต่ป้ายแดงมาเจ็ดหมื่น สาดสีใหม่ไปหมื่นห้า แม็กและยางสองหมื่น โช็คสตรัดอีกสองหมื่น แก๊สสองหมื่นห้า เครื่องเสียงหนึ่งหมื่น ทำเบรคห้าพัน หุ้มเบาะห้าพัน เปลี่ยนเกียร์เป็นออโต้อีก
    เกือบหมื่น เบ็ดเสร็จตัวรถสภาพดีแค่เจ็ดหมื่นแต่ทำไปแสนกว่า ผมซื้อต่อเขามาแสนสอง วิ่งได้สามเดือนควันขาวต้องซ่อมเครื่อง ถ้าเปลี่ยนใหม่อีกเกือบห้าหมื่น ผมเปลี่ยนแหวนบดวาล์วพร้อมเปลี่ยนยางแท่นเครื่องไปเกือบ
    สองหมื่น สรุปรวมเงินทั้งสิ้นสองแสนพอดี ตอนนี้วิ่งอย่างมันและประหยัดเกือบ13กิโลต่อลิตร เฉลี่ยวิ่งวงแหวนตะวันออกมาบางนาตกโละลบาทเดียว แถมไม่ต้องผ่อนรายเดือนแบบอีโค่คาร์ไปอีกสี่หรือห้าปีแบบสบายๆครับ
    ฝากไว้เป็นข้อมูลก็แล้วกันนะครับ หากคุณใช้รถเก่าแล้วตั้งงบเท่าที่ว่าก็ลองหาดู เท่าที่เห้นส่วนใหญ่พอทำแล้วจะรักไม่อยากขาย หรือถ้าขายคงไม่ขายเจ็ดแปดหมื่นกระมังครับ.

4. ครับผม ขอบคุณครับ ผมก็อยากได้รถเดิมๆแล้วไปทำเอาอย่างที่พี่ว่าแหละครับ รถมือสองยิ่งใช้ก็ยิ่งรัก ยิ่งทำยิ่งหลง
    ก็หาดูสักคันแหละครับ

5. ชัยศิริ

ชัยศิริ New Member Member

31
    0
    0
    ขอให้สมหวังนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้