ติดสปอยเลอร์ ทำเองได้ไหม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย predic, 21 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. predic

predic New Member Member

7
    0
    1
    มาถามประสบการณ์หน่อยครับ กำลังหามาติดเพิ่ม เป็นทรงดั๊กเทลแต่ขายอยู่ในเน็ต เลยอยากรู้ว่าสั่งมาติดเองเลยได้ไหมครับ แบบไม่ต้องเอาไปที่ร้านอีกที ถ้าไหวก็อยากทำเองดูครับ

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ถ้าเป็นของตรงรุ่น การติดตั้งเอง ไม่น่าจะยากนะ

แต่ถ้าจะใส่ของเทียบเท่าหรือดัดแปลง อันนี้อาจจะยุ่งยากในการวัดระยะในการเจาะรูน็อต

3. dohzi

dohzi New Member Member

9
    0
    1
    ติดเองง่ายครับ ทรงนี้ใช้แค่เทปอะคริลิค 3m แปะเอา แล้วยาซิลิโคนรอบๆก็อยู่แล้ว เคยทำให้เพื่อนก็ไม่มีปัญหา

4. predic

predic New Member Member

7
    0
    1
    เป็นของเทียบเคียงครับ เห็นทางร้านก็บอกว่าใช้แค่ 3m ไม่ต้องเจาะ แต่ผมไม่เคยทำเองเลยไม่ค่อยมั่นใจ
    ยังไงขอบคุณที่แนะนำกันครับ เดี๋ยวจะลองเอาไปให้ร้านแถวบ้านช่วยทำน่าจะดีกว่า ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้