[Help] รบสอบถาม ข้อสงสัย หมายเลขเครื่องยนต์ GA16

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sudteeruk, 14 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sudteeruk

sudteeruk New Member Member

5
    0
    0
    พอดี ฝาโก่ง แล้วนำไปใสฝาสูบ แล้ว เหมือนช่างทำอะไรสักอย่างโดนเลขเครื่อง คล้ายรอยๆหินเจียร์
    ผมไม่มีสมุดเล่มเขียว เพราะอยู่ที่ไฟแนนช์ จึงอยากสอบถามว่า
    1. เลขเครื่องยนต์ ที่ต่อจากตัวอักษร GA16 มันเว้นว่างประมาณ1cm. และเป็นร่องลึก 1 cm. ใช่หรือเปล่าครับ หลังจากช่องนี้ไปจะเป็นชุดตัวเลข อีก 9 ตัว ใช่หรือเปล่า
    รบกวนท่านที่ใช้เครื่อง GA16 ด้วยครับ ผมไปดูเครื่อง GA 15 แล้วมันมีร่อง อย่างที่ผมว่า ไม่รู้ผมต้องทำยังไงต่อ หากมันต่อภาษีและโอนไม่ได้ ผมส่งสัยว่ามันมีร่องมาตั้งแต่ผลิตหรือเพิ่งมี
    รบกวนพี่น้องช่วยดู เครื่อง GA16 ให้หน่อยครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ใครใช้ga16 ช่วยถ่ายรูปมาดูกันหน่อย :):)

3. sudteeruk

sudteeruk New Member Member

5
    0
    0
    อยากรู้ว่า GA15/16 มันมีร่องตกกลางเหมือนของผมหรือเปล่าครับ เพราะฝนดินสอไปขนส่งบอกมันไม่เหมือนเดิม แต่เลขเครื่องตรงนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้