[Help] รบกวนเพื่อนๆใครเคยเปลี่ยนยางขอบประตูเองบ้างคัฟ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย aj11, 14 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    เพื่อนๆเคยเปลี่ยนยางขอบประตู(ยางขอบประตูฝั่งประตูด้านนอกปิดเปิดคับไม่ใช่ด้านในกระดูกงูน่ะคับ)เองไหมคับ ผมส่ั่งสินค้าทางเวปมากะว่าจะเอามาเปลี่ยนเองไม่รู้ว่ายากง่ายหรือป่าว ใครที่เคยเปลี่ยนขอคำแนะนำหน่อยคับ รบกวนด้วยน่ะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2014
  2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อัพ รอฟังเหมือนกานนนนน

3. aj11

201
    2
    0

4. aj11

201
    2
    0

5. aj11

201
    2
    0
    วันนี้ลองทำเองถอดสลักในรูปออกแล้วเปลี่ยนยางขอบประตูเสร็จก็ใช้ฆ้อนเล็กๆตีสลักกลับเข้าเหมือนเดิมคัฟ ชิวๆคัฟงานนี้

6. surachaijuice

surachaijuice New Member Member

224
    0
    0
    เคยทำเอง ไม่ยากครับ ติดขัดเล็กน้อยที่ตรงหมุดยึดที่เป็นพลาสติก ของเก่าติดรถจะกรอบมาก ตอนดึงๆ อาจหัก แต่ถึงหักก็แก้ไขไม่ยาก ผมใช้เทปกาว 2 หน้ายึดแทนเลยใช้งานได้เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้