[Help] การเชื่อมต่อท่อ vacuum ต่างในเครื่อง GA16DNE

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pingkung753, 9 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pingkung753

pingkung753 New Member Member

3
    0
    0
    ผมซื้อรถมือสองมาครับ เป็น Nissan Sunny B14 เครื่อง GA16DNE
    เป็นรถที่ติดแก๊สมาแล้ว

ล่าสุดผมได้เข้าไปที่อู่แก๊สเพื่อเปลี่ยนกรองแก๊ส และท่อต่างๆเพื่อความปลอดภัย (เห็นว่าบางท่อมีรอยร้าว)

แต่ช่างที่อู่แก๊สบอกมาว่า สาย vacuum ของเดิมที่ต่อไว้ มันผิดแปลกไปจากปกติ คือมีข้อต่อมากเกินไป แล้วก็ต่อสายวนไปวนมา
    อีกทั้งยังมีปลายท่อบางอันที่ไม่มีสายเสียบ หรืออุดไว้เลย

อาการตอนนี้คือ รอบเดินเบาสะดุด (ใช้น้ำมันสต๊าด) แล้วเมื่อกดเบรครอบเครื่องตกจนเครื่องเกือบดับ

จากการหาข้อมูลใน internet มีหลายสาเหตุ ซึ่งหนึ่งในนั้นคือระบบท่อ vacuum
    ผมจึงอยากขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ใครพอจะทราบการต่อท่อ vacuum บ้างครับ
    ผมหาใน internet แล้วดูไม่ค่อยรู้เรื่องเลย เคยให้อู่ดูก็ทำไม่ได้

ขอบคุณครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

3. pingkung753

pingkung753 New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้