[Help] ขอปรึกษาหน่อย เรื่องการสลับเกียATเป็นMT ของB14 GA15 คราฟ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NeungSunnyB14, 8 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NeungSunnyB14

NeungSunnyB14 New Member Member

5
    0
    0
    ขอปรึกษาหน่อย เรื่องการสลับเกียATเป็นMT ของB14 GA15 คราฟ

พอดีผมใช้เกียATอยู่และอยากเปลี่ยนเป็นMT จะต้องเปลื่ยนอะไรบ้างคราฟที่สำคัญๆ และงบประมานเท่าไร ทำแว้วจบไหม

ปล.อยากแรงบ้าง อิอิ

ขอบคุนคราฟ ^^

2. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    เปลี่ยนจาก AT เป็น MT ทำแว้วน่าจะจบง่ายกว่า MA เป็น AT คราฟ ยังไงรอพี่ๆที่เคยแปลงมาให้คำตอบคราฟ อุ๊ยพี่ทำให้ผมพิมพ์ภาษาไทยเพี้ยนไปด้วย ล้อเล่นครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2014
  3. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    1. ขาครัช ขาเบรค เกียรMT
    2.ปั๊มครัช
    3.เกียร พร้อมฟายวิล หวี ผ้า
    4. ค่าแรงช่าง
    อุปกรณ์ปกติผมขายชุดละ 8 พันคับ ค่าแรงไม่ทราบครับ ทำเองตลอด

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เพิ่มเติมจากส่วนประกอบหลักๆข้างบน อาจจะต้องมีเพิ่มประมาณนี้

อันนี้เข้าใจตามประสบการณ์ที่เคยทำมานะครับ

เพลา
    กรอบคันเกียร์
    คันเกียร์ พร้อมยางครอบ(ถุงเกียร์)
    ยางแท่นเกียร์
    ยางแท่นเครื่องตัวหน้า
    เฟืองไมล์

รายละเอียดแยะเหมือนกัน แต่ถ้าได้ช่างที่ทำบ่อยๆ และเตรียมศึกษาข้อมูลไปให้พร้อมก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

ปล : ค่าใช้จ่าย เทียบกับ ความแรง(ความมันส์ในการขับ) อาจจะพบว่าไม่ค่อยคุ้มค่านะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2014
  5. NeungSunnyB14

NeungSunnyB14 New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุนคราฟ พี่ๆ ^^ แล้วถ้าหาสลับของอะพี่ จะได้ไหมคราฟ แล้วต้องสลับของตามที่พี่ๆบอกหรือต้องมากกว่านั้น ถึงจะจบ ทั้ง2คันอะคราฟ

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ลองดูครับ สับของน่าจะประหยัดที่สุดแล้ว

แต่หาช่างที่ชำนาญหน่อย เพราะบางชิ้นดูเหมือนกัน ช่างก็เลยไม่สับ

ถ้าต้องการจบ แบบเนียน ครบ สวย ก็ต้องใส่ใจส่วนประกอบเล็กๆน้อยๆพวกนี้ :):):)

7. NeungSunnyB14

5
    0
    0
    ขอบคุนครับผม ^^ พอรู้อู่ที่เซียนๆ ชำนานๆ แนะนำบ้างมั้ยคราฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้