เพ่ิงได้ Nv Wingroad มือสองมา อยากเปลียนยางใหม่ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย jonenike, 8 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jonenike

jonenike New Member Member

2
    0
    0
    เพ่ิงได้ Nv Wingroad ปี 2002 มือสองมา อยากเปลียนยางใหม่ครับ ส่วนตัวเพิ่งจะมีรถคันแรก สภาพยาง รถดีเลย แต่ยางอายุมา 5-6 ปีแล้ว เลยอยากเปลี่ยนยางใหม่ รบกวนแนะนำยางขอบ 14 แบบดีๆ ใส่กับแม็กเดิมลายเขากวาง งบประมาณ 8 พัน รถวิ่งไม่เยอะ(ปีละหมื่นโล)ไม่เน้นวิ่งเร็ว ไม่เน้นบรรทุก ขอแบบเกาะๆถนน ทนทานๆ กะใช้ยาวๆสัก 4-5 ปี ได้หรือเปล่าไม่รุ้ ผมไม่เคยมีรถยนต์เลยครับ แนะนำให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. jonenike

jonenike New Member Member

2
    0
    0
    ไม่มีใครตอบ แต่ได้คำตอบจากอีกที่นึง ผมเลยจัด Firestone TZ700 เส้นละ 1950 เปลี่ยนมา 2 เส้นครับ(งบน้อย) ไว้มีงบจะไปเปลี่ยนอีก 2 เส้นจะได้ตั้งศูนย์ฟรี(ค็อกพิท) ขอบคุณครับ

3. nutt966

nutt966 New Member Member

15
    0
    0
    ถ้าไม่ขับเร็ว เอายางถูกๆได้คับ ยางถูกยางแพง 4 ปี ก็แข็งเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้