B14 ไฟท้ายส้ม จะเปลี่ยนหลอดไฟเบครดวงที่สามในรถแต่หาที่แงะไม่ถูกเลยครับ T_T

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย vanadiel3, 1 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vanadiel3

vanadiel3 New Member Member

5
    0
    0
    หลอดไฟเบรคดวงที่สามในเก๋งขาดไปแล้วครับ คิดว่าจะหาหลอดมาเปลี่ยนใส่เองแต่หาวิธีแงะฝาครอบเพื่อเปลี่ยนหลอดไม่เจอเลย ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    นานมากจำไม่ได้แล้วอะ

ใครรู้ช่วยทีจ้า

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ไม่เคยเปลี่ยนอะ อัพไปก่อน

4. vanadiel3

vanadiel3 New Member Member

5
    0
    0
    อัพเดทครับ ตอนนี้หาวิธีเจอแล้วครับ ไม่ได้ยากเลยซักนิดไอ้เราก็คิดไปซะไกลโข

ตัวกรอบไฟเบรคสามารถงัดออกจากกระจกหลังได้เลยครับมันเป็นแค่เขี้ยวพลาสติคล็อคกับพื้นหลังเบาะเฉย ๆ เลย ส่วนขั้วหลอดไฟสามารถหมุนออกจากกรอบเพื่อเปลี่ยนหลอดไฟได้เลยครับ ง่ายค่อด ไอ้เราก็ไปมุดกระโปรงหลังอยู่ตั้งนาน ^ ^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้