[Help] B14 ท้ายยาว อาการวิ่งไปแล้วไฟดับคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kzguide, 18 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kzguide

kzguide New Member Member

5
    0
    0
    คือ ผมเอารถไปทำสีประมาณ 30 กว่าวัน พอกลับมามีอาการ คือวิ่งสักพักยาวนานไม่แน่นอนคับ รถจะมีอากรดังนี้คับ
    1.แอร์ดับ ไฟหน้าปัดดับหมด วิทยุดับกระจกไฟฟ้า กดไม่ได้ แต่รถไม่ดับวิ่งได้ บางทีขับไปต่อสักพักไฟก็มา หรือบางทีก็ไม่ติดไปเลยคับ
    2.เบื้องต้น ตรวจดูฟิวต่างๆ แล้วปรกติ ไม่ขาด ไฟตอนวัดโวล์ก่อนดับ ประมาณ 13-14 โวล์
    3.รีโมลจะกดไม่ค่อยได้ ล๊อคไม่ได้ ผมคิดว่าน่าจะมาจากแบต หรือไดชาต มีวิธีการทดสอบอย่างไรคับ และควรเข้าร้านแบบไหนดีคับ อู่รถ หรือ ร้านแบตเตอรรี่
    ขอบคุณคับ

2. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ไม่ทราบแบต.ใช้มานานแค่ไหนแล้ว ผมว่าแบต.เก็บไฟไม่อยู่ อาจเสื่อม เนื่องจากไม่ได้ใช้งานนานหรือไดชาร์จใกล้กลับบ้านเก่าครับ __ เบื้องต้นอยากให้เช็คดูว่าขั้วแบต.ขันแน่นดีไหมและเช็คสายลบขันลงตัวถังดีไหม ในความเห็นผมควรเข้าร้านซ่อมได.ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มิถุนายน 2014
  3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    อาการเหมือนไดชาร์จใกล้จะเสีย

4. kzguide

kzguide New Member Member

5
    0
    0
    ไปทำมาแล้วคับ ตอนเช้าวิ่งไปพัดลมหม้อน้ำก็ไม่หมุน สรุปเป็นที่ฟิวช๊อตคับ ตัวที่อยู่ตรงกล่องใกล้แบต มันขาดไม่สนิท พอเปลี่ยนหายเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้