ซื้อพัดลมหม้อน้ำเซียงกง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 3 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ถ้าเข้าไปซื้อโดยบอกแค่ว่า พัดลมหม้อน้ำ sunny b14 ตัวซ้าย จะโดนด่าออกมาไม๊ครับ คือจะไปลองซื้อเปลี่ยนเอง แต่ไม่มีของตัวอย่าง(มีแต่ติดรถที่เสีย) ดูแค่ปลั้กเสียบไปอย่างเดียวได้ไม๊ครับ ขอบคุณครับ (รบกวนคนที่เคยไปซื้อของเซียงกงด้วยครับ)

2. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ผมว่าไปร้านแถวบ้าน ให้เค้าทำให้ไม่ดีกว่าเหรอครับ เปลี่ยนเฉพาะมอเตอร์ก็ได้ ถ้าร้านเค้ามี ไม่น่าเกิน 800

ไปเชียงกง ค่ารถ ค่ากิน ร้อน กว่าจะเจอร้าน สมมุติมีปัญหาต้องเอากลับไปเปลี่ยนอีกถึงจะลองก่อนซื้อก็เหอะ อะไรก็เกิดขึ้นได้

ผมว่าราคาพอกัน เสียน้อยเสียยากครับ

ถ้าอยากลองทำเอง ก็ลองหาเอาในห้องซื้อขายครับ อาจจะสะดวกกว่าผมว่า

3. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ผมเห็นด้วยอย่างที่คุณ Ta"keng B14" ว่ามา ในเว็ปเราก็มีขายตัวละ500 -800 พร้อมส่ง

4. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ พอดีคิดว่าน่าจะพอทำได้ แล้วก็ดูช่างแอร์แถวบ้านผม ยังหาที่ช่วยถนอมรถผมไม่เจอ เน้นทำเสร็จไว้ก่อน แต่อุปกรณ์รอบข้างไม่ช่วยระวังซักเท่าไหร่ ก็เลยคิดจะทำเองดีกว่า เดี๋ยวรอเปลี่ยนพัดลมเสร็จก็ว่าจะไปซื้อเกจ์วัดน้ำยาแอร์เองซะเลย จะได้ไว้เช็คสภาพคอมแอร์ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้