ขอความช่วยเหลือ ใส่กระจังหน้า ของ N15 แล้วไฟไม่พอดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jack_Arse, 22 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jack_Arse

Jack_Arse New Member Member

13
    0
    0
    ใส่กระจังหน้า ของ N15 แล้วไฟไม่พอดี คือใส่แล้วมีช่องว่างครับ ไม่พอดีเบ้า เหมือนว่ากระจังเล็กกว่าของเดิม
    สอบถาม พี่ๆ มีแนวทางแก้ไขอย่างไร โปรดขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบพระคุณครับ :)

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    นึกไม่ออก ขอดูรูปหน่อยซิจ๊ะ

3. Jack_Arse

13
    0
    0

4. Jack_Arse

13
    0
    0
    มันมีช่องตรงฝั่งริมคนขับอ่าครับพี่ เหมือนไฟไม่พอดีอ่าครับ

5. Jack_Arse

13
    0
    0
    รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    จากรูป กระจังก็ดูพอดีนิคับ

7. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เป็นที่ไฟเลี้ยวหนิคับ
    อันนี้ไม่แน่ใจว่าเอาไฟตรงรุ่นมาใส่หรือไม่ครับ
    เพราะแต่ละรุ่นมันไม่เท่ากันอะคับ

8. Jack_Arse

13
    0
    0
    ตรงส่วนกระจัง พอดีครับพี่ แต่ว่าไฟเลี้ยวด้านคนขับไม่พอดี ส่วนด้านคนนั่งพอดี ผมเลยไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะกระจังหรือป่าวครับ พอดีเคยเห็นกระทู้ในเวปบอกว่าถ้าใส่กระจังต้องแปลง

- - - Updated - - -

ผมไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ เดี๋ยวจะลองเช็คดูอีกที อย่างไรขอบคุณมากๆครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้